PDA

View Full Version : Hướng dẫn cách break in c4 tốt nhất

Iceman08th
03-09-2012, 10:27 AM
Có 1 cách đơn giản để break in c4. Đó là các bạn cho cát trộn nước làm silicone rồi đổ vào cube. Solve 2-3 lần 1 cách khéo léo để khỏi pop rồi tháo cube ra rửa và lau sạch. Bắt đầu xịt silicone vào rồi thưởng thức độ smooth của cube.
Thấy hay thì thanks nhé các bạn:)

wa_star12266
03-09-2012, 10:30 AM
cách này "mới quá ".................................................. .....

Ronaldo
03-09-2012, 10:39 AM
:misdoubt::misdoubt::misdoubt:
bây h mới nghe thấy cách này
cho cát vào thì có tác dụng gì vậy

littleboy1998
03-09-2012, 10:43 AM
áp dùng từ v6 chăng =)):doubt::doubt::doubt::doubt:

ndnghia1996
03-09-2012, 10:51 AM
Là cách của memyself&pi cho v6 đây mà. nói chung là cát mịn thì ổn

Iceman08th
03-09-2012, 10:56 AM
Mình ko biết có người đã áp dụng cho v6. Đây là cách mình tự nghĩ ra mà. Nói chung cát ko cần mịn lắm đâu, bình thường thôi. Cho lượng vừa phải là ok:smile:. Nói chung là rất smooth

gkhmpg
03-09-2012, 11:10 AM
:misdoubt::misdoubt::misdoubt:
bây h mới nghe thấy cách này
cho cát vào thì có tác dụng gì vậy

tạo độ ráp khi ma sát với nhựa. Như là mod ấy

Taylor Swift
03-09-2012, 11:48 AM
Cách này là con dao hai lưỡi, là vì hạt cát có độ lớn không đều, sẽ tạo các rãnh rất lớn và sâu mặt tiếp xúc trên cube, mới làm thì có vẻ smooth, nhưng một thời gian sau, cube sẽ xuống cấp rất nhanh, thứ hai, bạn trộn cát với nước cho vào cube. Mình không biết bạn là cuber kiểu gì khi mà không biết cho nước vào sẽ làm rỉ sét toàn bộ ốc, lò xo và vòng đệm, một thời gian sau sẽ khiến cube cực kì ì. Mình đã thử qua tất cả các cách break, từ quạt, máy khoan, cát, v.....v, nhưng tốt nhất vẫn là break chay
Mình nhắc lại lần cuối: Không nên áp dụng cách này cho bất cứ cube nào nếu bạn không muốn phải đổii cube liên tục :go:

Iceman08th
03-09-2012, 04:08 PM
Cho nước vào rồi vệ sinh ngay chứ đâu có để đó mà. Theo em, break chay rất tốn tgian. Nếu sợ tạo rãnh lớn trên bề mặt ma sát, ta có thể dùng cát hạt nhỏ với số lượng ít, solve 1-2 lần, đảm bảo ma sát dàn đều cho cube. Cách này dùng cho c4 vì đây là loại cube có nhựa cứng hơn các loại khác, cần break khá kĩ

Taylor Swift
03-09-2012, 04:19 PM
Cho nước vào rồi vệ sinh ngay chứ đâu có để đó mà. Theo em, break chay rất tốn tgian. Nếu sợ tạo rãnh lớn trên bề mặt ma sát, ta có thể dùng cát hạt nhỏ với số lượng ít, solve 1-2 lần, đảm bảo ma sát dàn đều cho cube. Cách này dùng cho c4 vì đây là loại cube có nhựa cứng hơn các loại khác, cần break khá kĩ

Thay vì dùng cát, sao ko dùng bột nhựa :go:
Bạn nói nhựa c4 cứng, vậy bạn đã bao h cầm nhựa của rubik's, vcube, các dòng type a chưa, nhựa c4 là loại nhựa mềm ngang với nhựa các dòng dayan đấy thưa bạn, nó break lâu vì đơn giản cấu trúc của nó giảm tối đa ma sát giữa các cubies, chứ không phải vì nhựa nó cứng thưa bạn trẻ ạh :go:

phapvu95
03-09-2012, 06:00 PM
^TS nói chuẩn đấy bạn ạ.nhựa dayan mềm hơn dòng a nhiều.còn nếu như theo cách bạn nói thì bạn cứ thử xịt heavy vào dayan cho bám thành 1 lớp mỏng.
do heavy nó tăng tính ma sát nhiều nên beak nhanh lắm.đến khi nào cảm thấy vừa tay thì xịt 808 vào phê lắm:)
còn cái thể loại break như bạn nói thì đủ hiểu bạn chơi rubik từ năm nào rồi :)

Nobodyperfect
03-09-2012, 07:08 PM
TS phán chuẩn rồi...còn bạn trẻ nào có ý kiến gì ko:go::go::go::go::go:..........................

MrEkjjd
03-09-2012, 07:16 PM
cát với bột nhựa mình thấy đều ko khả thi, sao các bác ko nghĩ đến bột phấn nhỉ, rất nhỏ, tính ma sát cao, vừa ko sợ rãnh to vừa ăn toàn, mỗi tội lau chùi cực lắm =,=', mấy bác thấy dc ko

Iceman08th
03-09-2012, 09:35 PM
Cho OMO , sun light,... chiến hết luôn chỗ phấn =D

littleboy1998
03-09-2012, 09:47 PM
Cách này là con dao hai lưỡi, là vì hạt cát có độ lớn không đều, sẽ tạo các rãnh rất lớn và sâu mặt tiếp xúc trên cube, mới làm thì có vẻ smooth, nhưng một thời gian sau, cube sẽ xuống cấp rất nhanh, thứ hai, bạn trộn cát với nước cho vào cube. Mình không biết bạn là cuber kiểu gì khi mà không biết cho nước vào sẽ làm rỉ sét toàn bộ ốc, lò xo và vòng đệm, một thời gian sau sẽ khiến cube cực kì ì. Mình đã thử qua tất cả các cách break, từ quạt, máy khoan, cát, v.....v, nhưng tốt nhất vẫn là break chay
Mình nhắc lại lần cuối: Không nên áp dụng cách này cho bất cứ cube nào nếu bạn không muốn phải đổii cube liên tục :go:

Cách này dùng cho đại gia a ạ:stick:

Linhlinhh
03-09-2012, 09:52 PM
muốn cube ngon thì cứ break chay đi , mà bh chuyển qua c5 nhé bạn . c4 là quá khứ rồi

gaconvn
03-09-2012, 10:12 PM
muốn cube ngon thì cứ break chay đi , mà bh chuyển qua c5 nhé bạn . c4 là quá khứ rồi

ai nói bạn C4 đã là quá khứ?
Vậy bạn giải thích cho mình tại sao zhanchi ra mà người ta vẫn chuộng guhong?