PDA

View Full Version : VCCRP - Trang Kết Quả Thi Đấu Chính Thức của RubikVN

Nghia
20-08-2009, 01:24 AM
Chào cả làng !!!

Mình xin được giới thiều trang kết quả thi đấu chính thức của RubikVN (Vietnam Cubing Club Result Page - VCCRP), có thể được truy cập tại địa chỉ sau đây : http://www.rubikvietnam.com/VCCRP/index.php

Mình đã cập nhật kết quả của tất cả những cuộc thi đã được tổ chức tại Việt Nam (TP Hồ Chí Minh, Di Linh và Hà Nội), mời anh em vào xem thử ! Đây cũng là món quà dành cho anh em trước khi mình lại lao vào công việc học tập bận bịu >:D<

Có ai phát hiện ra thiếu sót gì thì vui lòng báo cho mình nhé (PM hay Yahoo tùy ý !), mình cảm ơn trước !!

PS: Vì thiếu họ tên đầy đủ nên vài thí sinh chưa được cập nhật trên trang này, tại Hà Nội Open 05/09 : Hữu Thành, Đức Hiếu, Hà (kai-8x) và Minh Tuấn (magician24). Ai giúp mình tìm được họ tên đầy đủ của các bạn vừa rồi thì tốt !

shiro93
20-08-2009, 07:25 AM
hình như kỳ trước em thi thì thành tích 4x4x4 của em tốt nhất là 1min33s mà a, có gì a coi lại^^

Anhxtan
20-08-2009, 07:47 AM
Bên HCM chỉ lấy kết quả của ngày 19/7 và 16/8 để cập nhật thôi, các kết quả của ngày 2/8 và ngày 9/8 của HCM ( trong đó có thành tích tốt nhất của mình nữa ^^ ) thì không lấy, trời ơi là trời :(( :(( :((

Dù sao cũng cám ơn anh Nghĩa, bảng xếp hạng này đẹp quá, đúng như em tưởng tượng. :)

Nghia
20-08-2009, 09:39 AM
hình như kỳ trước em thi thì thành tích 4x4x4 của em tốt nhất là 1min33s mà a, có gì a coi lại^^

Anh đã sửa lại thành tích của em, lúc nhập vào chắc mệt quá nên tính nhầm ^^ thanks em đã nhắc !

Bên HCM chỉ lấy kết quả của ngày 19/7 và 16/8 để cập nhật thôi, các kết quả của ngày 2/8 và ngày 9/8 của HCM ( trong đó có thành tích tốt nhất của mình nữa ^^ ) thì không lấy, trời ơi là trời :(( :(( :((

Trong tháng 8 thì anh chỉ lấy hôm 16 thôi vì không thấy kết quả mấy hôm trước, nhưng nếu cập nhật thì sẽ là Hồ Chí Minh Open 08/09 I , Hồ Chí Minh Open 08/09 II, Hồ Chí Minh Open 08/09 III ?

Nhoc_Ao123
20-08-2009, 10:01 AM
có vài chỗ nhập sai anh ui em đâu thi 4x4 sao mà có tên thía :D

firewolf_knight
20-08-2009, 10:14 AM
trời ơi kết quả magic của ngày 2/8, 9/8 anh ngogiuoc giữ, ảnh trốn đâu gùi :((, e chỉ thi đấu vào 2 ngày đó muh h ko lấy thì :((

phuc_lichking
20-08-2009, 10:25 AM
Còn thi dài dài mà,lo gì
Tức nhất magic,lúc không thi sub 1s,lúc thi sub 2s:((:((:)):))

Anhxtan
20-08-2009, 10:30 AM
@ Nghia : thì anh cứ lấy kết quả của những người không có trong bảng trên nhưng thi vào ngày 2 và 9/8 để cập nhật thôi
Tiêu đề vẫn để là "Hồ Chí Minh Open 08/09" vì cùng trong tháng 8 cả thôi mà :)

Kết quả Ngày 2 thì anh Toàn giữ, ngày 9 thì anh phương giữ, ai có số dt anh phương cho T xin cái ^^

DuyKhuong
20-08-2009, 10:31 AM
Vậy là có một trang kết quả như mong đợi. :D Quá hay lun gồi, giờ đỡ phải down về để xem như bt

vuaquyen92
20-08-2009, 11:31 AM
Anh Nghia công phu quá giờ chỉ mong tương lai không xa bảng xếp hạng này sẽ được lên WCA:D

NyisNy
20-08-2009, 11:48 AM
Sao em có đăng kí thi đấu magic mà sao ko có tên vậy ạ :-S

Nghia
20-08-2009, 12:17 PM
Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình trả lời !

có vài chỗ nhập sai anh ui em đâu thi 4x4 sao mà có tên thía :D

Cái đấy thì anh không rõ tại trong bảng thi đấu có ghi rõ ràng là em có đấu 4x4x4 (HCM Open 07/09), và đứng thứ 7 HCM hồi đó.

@ Nghia : thì anh cứ lấy kết quả của những người không có trong bảng trên nhưng thi vào ngày 2 và 9/8 để cập nhật thôi
Tiêu đề vẫn để là "Hồ Chí Minh Open 08/09" vì cùng trong tháng 8 cả thôi mà :)

Kết quả Ngày 2 thì anh Toàn giữ, ngày 9 thì anh phương giữ, ai có số dt anh phương cho T xin cái ^^

Ừ những người chưa có tên trong bảng thì không thành vấn đề, ý anh là những người đã có thành tích cho Hồ Chí Minh Open 08/09, như em chẳng hạn, tại vì bây giờ cách thi vẫn là trung bình 3, nên không bổ sung thêm thời gian được.

Sao em có đăng kí thi đấu magic mà sao ko có tên vậy ạ :-S

Chắc là em thi đấu vào ngày 2 hoặc 9 tháng 8 :-/

NyisNy
20-08-2009, 12:26 PM
em thi vào ngày 16/8 mà anh :-S

Nghia
20-08-2009, 01:05 PM
em thi vào ngày 16/8 mà anh :-S

Lạ nhỉ, anh thì không thấy tên NyisNy trong bảng thi đấu hôm đó :-/

ga fi tiu
20-08-2009, 02:56 PM
Còn thi dài dài mà,lo gì
Tức nhất magic,lúc không thi sub 1s,lúc thi sub 2s:((:((:)):))

sub là dưới em ơi, thôi anh khuyên chân thành em đừng chơi magic, em đụng con nào bung con đó =))

Nhoc_Ao123
20-08-2009, 05:27 PM
anh em yên tâm đừng náo loạn cái này mới vừa làm có nhìu sai sót
@ A Nghĩa: hjx cái này chắc do anh Toàn ghia nhầm thì phải em ko bít quay 4x4 :D

Mr_Snape
20-08-2009, 05:54 PM
Hay quá.Thành tích của mình đứng thứ 24 còn trung bình đứng thứ 25^^
Nhìn font và màu chữ anh để nhìn giống trong web của WCA quá đi :D

Trần Anh Duy
20-08-2009, 08:49 PM
Anh N ơi! Thành tích có cần sắp xếp đúng theo thứ tự không? và sắp xếp theo thứ tự Lần 1 - Lần 2 - Lần 3 hay là Lần 3 - Lần 2 - Lần 1 vậy?

Nghia
20-08-2009, 09:05 PM
Anh N ơi! Thành tích có cần sắp xếp đúng theo thứ tự không? và sắp xếp theo thứ tự Lần 1 - Lần 2 - Lần 3 hay là Lần 3 - Lần 2 - Lần 1 vậy?

Thường là xếp theo thứ tự 1-2-3, nhưng trừ khi có những DNF/DNS thì thứ tự bị đổi vì anh code đoạn DNF và DNS sau mà ;)

jackblk
22-08-2009, 12:26 PM
Anh Nghĩa công phu chưa cả làng :> mất mấy ngày mất ăn mất ngủ đó :D

Bữa nào off tiếp làm quả magic 0.50s cho lác mắt chơi :)>- :))

Vampir3
22-08-2009, 12:50 PM
Anh Nghĩa công phu chưa cả làng :> mất mấy ngày mất ăn mất ngủ đó :D

Bữa nào off tiếp làm quả magic 0.50s cho lác mắt chơi :)>- :))

Thế là mình ko có chân trong top Magic rồi :-ss :-ss
Phải tập luyện thôi :| :|
Chả biết khi nào mới Off để còn xem tên mình trong Top chứ :| :|

jackblk
22-08-2009, 01:17 PM
@Vampir3: nói thế thôi chứ đợi năm sau chưa chắc được =))

Anh Nghĩa bổ sung thêm mấy giải đấu khác xem, square-1 đấy, khá nhiều người biết chơi đó $-)

Nghia
22-08-2009, 03:17 PM
@Vampir3: nói thế thôi chứ đợi năm sau chưa chắc được =))

Anh Nghĩa bổ sung thêm mấy giải đấu khác xem, square-1 đấy, khá nhiều người biết chơi đó $-)

Ờ thì khi nào có kết quả mới bổ sung, hiện giờ chưa có gì bổ sung làm gì ^^

lacthan77
08-09-2009, 02:57 PM
X_X Bảng tổng kết trước em thấy mình xếp vào khoảng 5->6 nhìn bảng này lên tới mười mấy lun #:-S[hr]

X_X Bảng tổng kết trước em thấy mình xếp vào khoảng 5->6 nhìn bảng này lên tới mười mấy gần 20 lun #:-S

Baoquoc007
18-09-2009, 12:20 PM
Chà chà, chán thật, ave của mình bây giờ hôn hồi đó rồi, nhưng mình biết thi đấu thế nào đây trời!

Devilbringger
18-09-2009, 02:48 PM
ave mình cũng improve khá rồi, chắc giữ chân dc trong top 10 :D bữa nào tổ chức thi đấu lớn hơn tí nữa đi mọi người, thi 4x4 với 5x5 ave of 3 lun, còn 3x3 thì chơi ave of 5 lun cho cái bảng nó sung tí

Arsenal1997
19-11-2009, 07:36 PM
Các anh chị cho em hỏi làm thế nào để tham gia vào giải rubik ạ?

jackblk
19-11-2009, 09:37 PM
Em đi off cùng với các anh chị nhé, thường thì 2 tháng có off 1 lần. HCM 22/11 cũng off đấy, em đăng ký và thi đấu nha

Arsenal1997
21-11-2009, 08:41 AM
Đăng ký thế nào hả anh Trung để em còn đăng ký với!

thiena2909
21-11-2009, 12:40 PM
bạn vào box hẹn hò gặp gỡ để đăng kí đó

Arsenal1997
21-11-2009, 09:50 PM
Vâng ạ! Thanks anh thiena2909 nha!

Devilbringger
05-12-2009, 11:35 AM
Với tư cách là một thành viên thường trực của rubikvn, và đồng thời là quản lý box Hardware của Forum, mình xin có ý kiến rất nghiêm túc đối với những người phụ trách trang VCCRP như sau
- Forum của chúng ta tập họp những người yêu thích môn chơi rubik này, chúng ta chỉ mới hoạt động được hơn 1 năm nhưng mọi người đã cùng nhau xây dựng 1 forum lớn mạnh. Ai cũng muốn mình có thể trở thành 1 pro của forum, muốn dc mọi người biết đến thành tích, vị trí của mình, và ko ngừng củng cố, nâng cao nó. Chúng ta chỉ tổ chức off để giao lưu, học hỏi, và nếu nói rằng tổ chức thi đấu thì cũng chỉ để làm quen với cách thi đấu của WCA, hoàn toàn không có nhà tài trợ, đài truyền hình, giải thưởng, quảng cáo..... vì thế VCCRP này chính là 1 sự khích lệ về mặt tinh thần rất lớn cho các bạn pro có tham gia thi đấu.
- Tại sao kết quả của đợt thi đấu ngày 19/7 và ngày 10/11 ở HN được cập nhật rất nhanh, mà tại sao đợt thi đấu rất lớn ngày 22/11 ở HCM vừa rồi mãi tới hôm nay là 4/12 vẫn chưa thấy có thay đổi trên VCCRP, những người phụ trách có thể giải thích cho mình ko, lý do nào dẫn đến sự trì trệ này.
+ lý do là mình thực hiện làm ave of 5 àh : mình làm thế để mọi người có nhiều cơ hội hơn để lập thành tích so với 3 lần.
+ lý do ave of 5 phải thay đổi cách tính sao : nếu thấy quá khó khăn, thì hãy bỏ 2 lần tệ nhất và lấy 3 lần best nhất để update, chả có gì khó khăn cả.
+ lý do thành tích của bigcube ko có % giây àh : tại sao trên VCCRP rõ ràng thành tích bigcube những đợt off trước đó có số % giây là 00, đây là lý do hoàn toàn vô lý và không chấp nhận được.
+ lý do cuối cùng khá tế nhị, đây chỉ là SUY NGHĨ THOÁNG QUA của mình thôi, mình ko có ý xem thường ai, chê bai hay nói xấu bất cứ người nào cả . " Phải chăng các bạn ở HN đang lo lắng trước sự tiến bộ quá nhanh của cuber HCM, nên cố ý đợi tới khi thi đấu ở HN thêm 1 lần nữa để có thể tìm cách tạo thêm khoảng cách kỷ lục lớn hơn để không bị lép vế ". Đừng quên 3 vị trí đứng đầu bảng xếp hạng đang là của các bạn, tội tình gì các bạn phải làm như thế.

* nhắc lại, lý do thứ tư mình hoàn toàn ko có ý nói xấu ai cả, thật sự đó là SUY NGHĨ THOÁNG QUA của mình, mình muốn đóng góp tâm tư, nguyên vọng của mình, và mình cho rằng mem HCM cũng sẽ mong muốn một sự công bằng cho mọi người. Mọi người hãy suy nghĩ về bài viết này, mình rất mong sẽ có thể đóng góp để xây dựng forum ngày một lớn mạnh. Thanks all.

titikid91yb
05-12-2009, 11:56 AM
Nếu bạn nghĩ "" Phải chăng các bạn ở HN đang lo lắng trước sự tiến bộ quá nhanh của cuber HCM, nên cố ý đợi tới khi thi đấu ở HN thêm 1 lần nữa để có thể tìm cách tạo thêm khoảng cách kỷ lục lớn hơn để không bị lép vế " thì đó là 1 suy nghĩ quá tiêu cực . Bạn nói là "các bạn ở HN" nhé tức là ám chỉ rất nhiều cuber ở HN, vô hình chung bạn đã nói cuber HN là những ng nhỏ nhen, ích kỉ. Mình cũng là 1 cuber HN và mình cảm thấy bực mình khi bạn nói thế. Mình nghĩ việc update kết quả cũng không mất quá nhìu time. Chắc là chưa có sự thống nhất đó thôi, cái đó thì bạn phải trao đổi riêng vs những ng có trách nhiệm. Đừng để những "suy nghĩ thoáng qua" phá hỏng diễn đàn! bạn là 1 mod và bạn phải gương mẫu trong việc đó

Nhóx@[Mi]|[Lo]@Pro
05-12-2009, 12:07 PM
Vế vấn đề này thì em xin phép góp một chút ý kiến riêng như sau :
_ Phần post của anh Nghi có lẽ do anh Nghi hơi bức xúc thôi chứ thực sự không có ý định gì xấu đâu, dẫu sao anh Nghi cũng muốn thông tin được update vì lợi ích chung của nhiều ng\ và cả diễn đàn nữa :). Mặc dù anh Nghi có nói hơi quá nhưng xin mọi người thông cảm cho và cũng đừng đặt nặng chuyện này.
_Về thông tin trên VCCRP : em nghĩ phần này nên để những mod, smod trong forum cũng có quyền điều chỉnh sau khi thông qua ý kiến chung ^^ Như thế thì mọi việc sẽ thực hiện nhanh hơn mà lại ít gây bàn cãi,dây dưa gì ^^!!!
Xin hết !!! Cảm ơn mọi người đã đọc ^^ !!!
Thân !!

anhdahisinh
05-12-2009, 12:20 PM
Hôm qua mình cũng đã trao đổi với a kiều phong về vấn đề này. THeo ý a kiều phong thì kết quả best sẽ vẫn sẽ được up bình thường, còn phần TB thì bỏ kết quả best và bad, tính 3 lần ở giữa. Còn về phần chậm trễ cõ lẽ là do các admin vẫn chưa thống nhất được. Hoặc là 1 lý do nào đấy.
Bình thường các buổi off chỉ có 3 scramble, nhưng lần này bạn làm 5 scramble nên cũng có phần làm các admin khó xử, nên chưa cập nhật KQ ngay được.
Nói thêm nữa là vụ việc k nghiêm trọng đến mức bạn phải đưa cả cộng đồng cuber HN vào.

kieuphong
05-12-2009, 12:48 PM
Mình rất buồn khi thấy Devilbringger có một bài viết như vậy, mình rất hiểu tâm lý muốn có tên trên bảng xếp hạng nhưng cũng ko nên nói những lời như thế. Đã là mod thì nên cân nhắc trước khi nói, nhưng bài viết như vậy có thể gây nên sự mất đoàn kết giữa các vùng miền, một điều rất nguy hiểm đối với một 4rum.
Mình xin nói rõ hơn về việc cập nhật kết quả, hiện giờ mình đã cập nhật tất cả các kết quả thi đấu chỉ trừ 2x2 và 3x3, bigcube đã đc cập nhật từ lâu, đề nghị Devil xem lại trước khi nói. Còn về 2x2 và 3x3 thì đúng là do các bạn làm 5 lần nên chương trình chưa có chức năng cập nhật như vậy, đây là 1 chương trình do Nghĩa viết ra, ko thể chuyên nghiệp như WCA được, mình đã PM Nghĩa để nhờ sửa nhưng chắc do dạo này bận nên Nghĩa chưa làm được, nếu để ý sẽ thấy tuần vừa rồi Nghĩa chưa vào 4rum nên chưa đọc đc PM.
Bạn đừng nghĩ mình ko cập nhật kết quả là vì sợ thành tích trong HCM tiến bộ quá nhanh, mình ko trẻ con hẹp hòi thế đâu. Mình rất muốn kỷ lục của vuaquyen sẽ bị phá vì như vậy thì Quyền sẽ phải cố gắng hơn, nếu chơi rubik mà ko có sự cạnh tranh thì không thể nào tiến bộ được. Một điều nữa là việc cập nhật VCCRP chỉ có admin mới làm được do đó bạn ko nên lôi tất cả cuber HN ra để nói như vậy.
Mình sẽ cập nhật 3 lần nhanh nhất của các bạn, bỏ 2 lần chậm nhất đi, như vậy đã vui chưa.

tranmynhquan1991
05-12-2009, 04:14 PM
Mình thấy có vẻ bạn Devil hơi nặng nề vấn đề thành tích . Từ hồi vào tham gia và theo dõi forum đến h mình vẫn biết là trong Nam bạn speed được coi là loại "khét" nhất rùi, rất nể bạn .Mình nghĩ cái sự tiến bộ của các mem trong Nam thì mọi người trong forum đều biết cả , nó vẫn được công nhận qua thông tin của mấy buổi họp off dù kết quả có thể hiện tại vẫn chưa đưa lên được bảng xếp hạng .Cái vụ update lên đó có thể chậm 1 chút , 1 phần cũng là vì các bạn làm 5 scramble nến cũng khó sắp xếp .Chơi rubik lấy thành tích là cái để phấn đấu nhưng mình nghĩ cũng không cần phải quá ăn thua mấy cái vị trí dẫn đầu hay gì gì đó .

tungnos
05-12-2009, 05:53 PM
tình hình là devil nên xem lại mình. mình nhận thấy là bạn biết một mà không biết hai.
thành tích của bạn rất tốt. và tiến bộ rất nhanh, mình phải công nhận như vậy.
TẤT CẢ CÁC CUBER THAM GIA DIỄN ĐÀN ĐỀU BIẾT ĐIỀU ĐÓ, ĐỀU ĐÃ XEM BẢNG THÀNH TÍCH CỦA LẦN OFF MỚI NHẤT RỒI. VẬY THÌ BẠN CÒN LO CÁI GÌ NÀO? MỤC ĐÍCH CỦA BẢNG THÀNH TÍCH LÀ THÔNG BÁO RỘNG KHẮP CHO MỌI NGƯỜI, NẾU AI CŨNG BIẾT RỒI THÌ LÊN HAY KHÔNG LÊN CŨNG CÓ SAO ĐÂU?

PS: khi bạn phát biểu lời nói thiếu tính xây dựng như trên thì mọi cố gắng của bạn trước tới giờ trong 4r, mình e rằng, nó đã sụp đổ hết rồi. mình không ngạc nhiên nếu bạn vấp phải một sự tẩy chay rõ ràng trong thời gian sắp tới. thật sự là như vậy đấy.[hr]
xin lỗi mọi người về câu cuối của bài viết trên. mình hơi nóng.
mod giúp mình xoá dòng Ps cuối đi nhé. mình không tự sửa được

cX...
05-12-2009, 07:03 PM
Mình thấy mọi ng cm dài dài rồi mà chưa thấy ý kiến của bạn devil .Mình thì k thik phản ánh nặng nề làm j .Mình đợi bạn ấy trả lời ý kiến mọi ng thôi

Toàn.DC
05-12-2009, 07:25 PM
nãy giờ chỉ thấy ý kiến của mem ngoài HN ngoại trừ Milo là của TPHCM. Mình xin đưa ra nhận xét sau:

1/ Việc update VCCRP hiện nay hình như chỉ có Nghia, trung95 và anh Kieuphong làm được. Nghia đang du học bên Pháp, học khá túi bụi,còn trung95 còn nhỏ tuổi phải lo việc xây dựng đất nước (Non sông Việt Nam có trở nên vẻ vang hay không, dân tộc Việt Nam có được vẻ vang sánh vai các cường quấc năm châu được hay không, chính là nhờ một phần rất lớn công học tập của cháu trung95- trích Hồ Chí Minh), anh kiephong thì đi làm cả ngày, nên việc update VCCRP tương đối khó khăn.
2/ Việc update chậm không phải là việc ngoài HN "sợ" X.Nghi mà là do 1/ hoặc là do trục trặc gì đó trong hệ thống tổng kết điểm
3/ Việc lấy ave of 5 là việc hoàn toàn hợp lý, việc này dựa trên khuôn mẫu của WCA nên đây là cải tiến nên có của VCCRP, có thể chọn 3 lần nhanh nhất hay sao đó thì sẽ lựa chọn sau.

X.Nghi là người có tiến bộ rất nhanh, rất đáng làm gương cho những cuber mới tham gia. Mình đã có lần kể với 1 người bạn " có quen con nhỏ kia chơi chưa tới 1 năm mà giờ ave <20s rồi", vì thế mình mong muốn X.Nghi hãy nêu lại ý kiến, quan điểm của mình sau khi đọc những lời comment ở trên. Ai cũng muốn giỏi, và khi đã giỏi, ai cũng muốn mọi người biết là mình giỏi . đó cũng là tâm lý thường gặp.

Yukito
05-12-2009, 07:38 PM
Mọi người bình tĩnh chút nào :D:D:D
Bây giờ, vấn đề là anh Devil đã hơi nặng lời vơi1 mem Hà Nội.Suy cho cùng cũng vì anh ấy bất bình với BQT về việc không update KQ cho mem miền Nam =>ANh ấy nghĩ là như thế là không công bằng vì mem miền Bắc được update thường xuyên....
@bichu:Mình thấy bạn hơi nặng lời với anh Nghi.bạn nói "NẾU AI CŨNG BIẾT RỒI THÌ LÊN HAY KHÔNG LÊN CŨNG CÓ SAO ĐÂU?" thì không đúng...Khi 1 người khách hoặc 1 newbie chẳng hạn truy cập vào VCCRP =>thấy ngay thành tích các mem miền Nam rất kém trong khi các mem miền Bắc thành tích rất cao...update thường xuyên....

Ý kiến của em :Bây h mọi người cần bình tĩnh...nếu anh Nghĩa quá bận không làm được công việc sắp xếp thì nên đề cử 1 mem nào có đủ điều kiện ,online nhiều và có nhiều thời gian rảnh quản lý trang VCCRP
Đó chỉ là ý kiến cá nhân của em...Nếu có j ko đúng thì bp3 qua cho em...

JohnnyTran1992
05-12-2009, 07:43 PM
Đúng như anh Toàn nói , nếu mình thật sự giỏi thì mình luôn muốn người khác biết mình là giỏi . Ai cũng có tâm lý này , anh Nghi cũng ko ngoại lệ . Mà nếu thật sự như mình gặp trong tình huống này , mình cũng có những suy nghĩ như thế mà thôi .
Nếu như anh Nghi đưa vấn đề quá nặng thì mình nghĩ ảnh sẽ có những lời xin lỗi sau này . Nhưng mình thấy đa số mấy bạn ở HN lại có những định kiến với anh Nghi . Đành rằng ko chấp nhận ý kiến đó , thì chờ người ta hiểu rõ vấn đề thì mọi chuyện sẽ êm , đằng này lại có tư tưởng " tẩy chay " như bạn bichu , mình không thích điều đó và mình nghĩ đó chính là việc làm thiếu tính xây dựng forum nhất mà mình từng biết !

Devilbringger
05-12-2009, 07:50 PM
hà hà, mình rất mừng là mọi người đã có suy nghĩ và đóng góp rất hay cho bài viết của mình. mình xin nhấn mạnh ngắn gọn lại 1 số ý để các bạn có thể hiểu hơn tâm trạng của mình :
- Mình viết bài này với tư cách là mem thường trực forum, là 1 mod của box Hardware.
- Thi đấu ko hề có tài trợ, quảng cáo, giải thưởng. VCCRP chính là liều thuốc tinh thần lớn nhất. dc lên VCCRP là 1 niềm tự hào đấy.
nói thẳng thừng ra là " thi đấu thì chẳng dc thưởng cái gì, dc ghi trên bảng xếp hạng toàn quốc nhìn là sướng mắt rồi "
- Mình ko muốn gây mất đoàn kết forum, đây là 1 điều cấm kỵ. Bài viết có phần hơi "thô bạo" trên chỉ nhằm mục đích cho mọi người nhìn thẳng vào vấn đề mà thôi.
- Mình luôn muốn gửi tâm tự nguyện vọng của các member lên forum. mình ko post người khác cũng sẽ post thôi :)

@ Crystal : anh nói rất đúng, giỏi thì rất muốn bit mọi người nhìn nhận tài năng của mình, dù người đó ko hề tự cao, nhưng vẫn có phần nào tư tưởng đó, ko thể tránh khỏi . ( hôm nào anh giới thiệu cho em nhỏ ave sub 20s đi :D )

@ tranmynhquan : mình speed mới "tái tái" thôi chứ chưa "khét" như bạn nói đâu, còn nhiều mem khác rất khủng ở HCM, chỉ là vì họ ít hoạt động hơn mình thôi, điển hình là : shiro93, sixside, teolupk....

danghoang
05-12-2009, 07:53 PM
PS: khi bạn phát biểu lời nói thiếu tính xây dựng như trên thì mọi cố gắng của bạn trước tới giờ trong 4r, mình e rằng, nó đã sụp đổ hết rồi. mình không ngạc nhiên nếu bạn vấp phải một sự tẩy chay rõ ràng trong thời gian sắp tới. thật sự là như vậy đấy.[hr]

mình thấy bạn bichu cư xử chưa đúng mực, tại sao lại có suy nghĩ rằng mọi người lại tẩy chay Devilbr,đây là fr cho mọi người đến học hỏi và thể hiện bản lĩnh thôi mà
vả lại đây đâu phải là lỗi gì đâu, chẳng qua là suy nghĩ của a.Nghi thôi, mong muốn mình được lên bản VCCRP thôi, chuyện đó là bình thường mà.
hình như 1 số mem có định kiến về devil.
thôi thì vài ngày nữa BQT sẽ update thôi, anh lo gì

pirates00
05-12-2009, 07:55 PM
Tui nghĩ ông bức xúc vậy là sai rồi, lần trước offline mình đã làm không đúng như các lần offline trước đây: sử dụng average of 5 thay vì 3 như hồi trước. Trong topic bàn luận chuyện offline anh kieuphong đã có ý kiến về việc này, anh kieuphong chưa cập nhật vì chưa có 1 sự thống nhất. Bây giờ tui muốn lập ra 1 cái poll, biểu quyết nên chọn average of 3 hay 5, nếu 3 thì phải giải quyết vấn đề 2 thành tích dư của lần offline trước của HCM ra sao, còn 5 thì phải giải quyết vấn đề thành tích cũ ra sao.
@Các cuber Hà Nội: mình muốn các bạn bình tĩnh lại, mình hoàn toàn không muốn chuyện gây chia rẽ trong forum này xảy ra chút nào cả. Chuyện này mình nghĩ là do Nghi suy nghĩ chưa kĩ, không hiểu rõ về cách cập nhật của trang VCCRP thôi.
Nếu cần thì nên xóa tất cả các bài từ bài Nghi trở xuống, sau đó lập 1 topic như ý tưởng của mình để bàn luận chuyện cập nhật thành tích. Hoàn toàn không nên để sự chia rẻ xảy ra.

Devilbringger
05-12-2009, 08:00 PM
chuyện này mình ko có quyết định được, mình chỉ nêu lên bức xúc của mình thôi, nếu update chậm là do lý do khách quan thì mình hoàn toàn ko có ý kiến gì. Hằng ngày mình vẫn truy cập forum, xem thắc mắc trong box của mình, vẫn làm công việc của mình như bao người khác thôi. Ai có định kiến hay có suy nghĩ gì khác thì mình cũng ko wan tâm làm gì.[hr]
Chán thật, mình muốn edit bài viết để bỏ 1 số điều như các bạn đã nói, mà lại ko edit dc, box này ai sửa dc thì làm dùm mình nhé.
(sao box này ko cho edit bài nhỉ)

tungnos
05-12-2009, 09:12 PM
@all: xin lỗi chính thức từ bichu. n mọi người cũng phải đọc kĩ dòng tiếp theo đã viết chứ. tại box này ko cho sửa chữa. mà lúc nóng giận nên ko kiềm chế dc bản thân. nghiêm túc kiểm điểm. mong 4r hết xung đột mà hợp tác cùng phát triển

vuaquyen92
05-12-2009, 09:45 PM
@devil: Em cũng không muốn nói gì nhiều nhưng 1 phần lời của anh devil là đúng, em có ý kiến về chuyện tính ave of 5 ngoài việc để sát với luật WCA, thì có 1 chút là liên quan đến cá nhân là lo ngại các mem vượt mặt. Nhưng quả thực em không quá chú trọng cái lí do cá nhân này cho lắm bởi về thực chất em muốn đóng góp cho forum ngày càng chuyên nghiệp hơn, lí do này mới là lí do chính. Thậm chí em càng mong các mem ở VN có tên trên danh sách WCA thật sớm để thể hiện chỗ đứng của Việt Nam trong khu vực vì vậy em có phần hơi khắt khe trong chuyện này.

@all: Mình cũng hiểu là không chỉ anh devil mà kể cả mình và rất nhiều mem trong forum đều muốn mọi người công nhận thành tích của mình và cảm thấy tự hào vì thành tích đó, nếu như là mình chắc chắn mình cũng bức xúc như vậy. Vì vậy những ý kiến của anh devil, mọi người ko nên phức tạp hóa lên làm gì bởi trong lúc bức xúc sẽ có thể hơi quá lời vậy nên mọi người không nên vì chuyện nhỏ này mà mất đoàn kết mà hãy cùng nghĩ xem làm thế nào để giải quyết vấn đề
VD cách update kết quả và phương thức tổ chức thế nào thì hợp lí

Ý kiến của mình thì như sau về phần update kết quả nên có một người chuyên phụ trách như mod box thi đấu chẳng hạn để cho đồng bộ như vậy giảm gánh nặng cho admin
Còn về phương thức tổ chức thì nên có topic riêng để thống nhất lại tránh TH như mỗi tuần thi đấu 1 lần thì rất không hay và mệt cho người tổng hợp

Devilbringger
05-12-2009, 10:06 PM
@ Quyền : em đúng là 1 cuber chuyên nghiệp. (anh nói theo nhiều nghĩa lun đấy)

jackblk
06-12-2009, 12:32 PM
Hớ hớ, vài bữa đang lo ôn thi nên chưa vào 4rum được, giờ mới đọc.
Có vẻ anh Nghi bức xúc thế nhở ;)), đáng ra vấn đề này không nên bàn cãi làm gì.

VCCRP có 1 đoạn code PHP bị lỗi thì phải, bữa nào nói chuyện với em chút nhé kieuphong, add time thì bình thường nhưng em vẫn thắc mắc sao lại bị hỏng đoạn code link tới lib nhở? Bởi thế em chả dám đụng tới, hỏng thì... :D

kieuphong
06-12-2009, 10:17 PM
Anh cũng ko biết gì về code đâu, chỉ add như Nghĩa hướng dẫn thôi, có gì e hỏi Nghĩa ấy. Trước khi add thì nên back up database để lỡ có hỏng thì còn cứu đc.

titikid91yb
11-01-2010, 08:16 AM
có nhầm lẫn bộ môn 6x6 anh Nghĩa ạ, thời gian đơn lại chậm hơn thời gian trung bình!
ở bộ môn 33 speed, Phạm văn Lợi lấy nick mới là Cx..., anh xóa cái nick moneyvsluv trong bảng kết quả đi