PDA

View Full Version : Sao con F2 của mình cùi thế nhỉ?

Pulitzack
17-09-2012, 11:02 PM
F2 của mình mua chắc cũng đc tầm 1 tháng. Chơi liên tục. Unbox ra rất ngon. Sau khi khô hết sili có sẵn thì mình thường xuyên vệ sinh và lube HVD. Nhưng lube xong chỉ đc nửa ngày là lại ỳ. Ra bụi nhiều dã man. Ốc đã chỉnh khá thoải mái rồi nhưng ko hiểu sao cứ ỳ. Pop liên tục (cái này 1 phần do FT mình còn kém) :chaymau:

Ai biết cách xử lý để F2 lại phong độ như ngày nào ko. Chứ cứ như con của mình bây giờ thì chả có vẻ gì là huyền thoại cả :byebye:

gkhmpg
17-09-2012, 11:20 PM
F2 của mình mua chắc cũng đc tầm 1 tháng. Chơi liên tục. Unbox ra rất ngon. Sau khi khô hết sili có sẵn thì mình thường xuyên vệ sinh và lube HVD. Nhưng lube xong chỉ đc nửa ngày là lại ỳ. Ra bụi nhiều dã man. Ốc đã chỉnh khá thoải mái rồi nhưng ko hiểu sao cứ ỳ. Pop liên tục (cái này 1 phần do FT mình còn kém) :chaymau:

Ai biết cách xử lý để F2 lại phong độ như ngày nào ko. Chứ cứ như con của mình bây giờ thì chả có vẻ gì là huyền thoại cả :byebye:

Tháo hết ra, tháo cả ốc này nọ ra vệ sinh core sạch sẽ rồi lau khô ốc và cubies, lắp lại xịt HVD vào. F2 không phải là loại mà phải lube thường xuyên nhé, 1 shot đủ gần 1 tháng rồi.
Còn phần pop thì bạn phải tự luyện ft thêm nhé, 10% cube thôi mà

Linhlinhh
17-09-2012, 11:21 PM
lube nhiều quá cũng không tốt đâu bạn ạ .
bạn rửa cube đi nhé , cả ốc lò xo luôn . rồi lắp lại lube với hvd rồi scr đều trong 2 min bạn nhé

Pulitzack
17-09-2012, 11:26 PM
Ok để mình thử xem sao. :smile:

littleboy1998
18-09-2012, 10:12 AM
bạn k biết tác dụng của hvd là làm chảy phần nhựa bề mặt à. ban đầu xịt có thể ỳ do nhựa chảy nhưng chơi sau 1 tg nó se hết ỳ. đống nhựa chảy ra nó khô đi thì cube cực ngon nhé. p.s tóm lại là bạn k cần lau gj hết chỉ break thôi

Pulitzack
18-09-2012, 07:52 PM
Đã lau rửa cube kỹ càng. Căn chỉnh lại ốc rồi mà sao nó vẫn ỳ thế nhỉ? :aboom:

Hưng Junior
18-09-2012, 08:21 PM
chơi thường xuyên thì 3 ngày sili 1 lần đều 6 mặt
cứ để cái đống bụi như thế đi Break + kết hợp sili như trên thì 1 tháng sau ngon không thể tả :D

elite
18-09-2012, 09:40 PM
không biết các bạn khác thế nào chứ, mình đã làm đủ mọi cách cho con f2 và kết quả là: xin thề từ nay ko bao h xài type F
con f2 cùi không thể tả nổi.

JoyRubik
18-09-2012, 09:46 PM
thế mà đã kêu, A5 của mình break 2 tháng nè, cũng thg xuyên bỏ ra lau rửa rồi, chỉnh ốc đến khi nó pop luôn mà vẫn i` nè, mỗi tội mình k dùng sli, cut chắc dc 15độ quá, 20độ k dám, con 30k của mình xoay còn ngon hơn, thêm bộ core 30k nữa là vèo vèo. cũng chả bít chỉnh sao, FT của mình bih A5 k đáp ứng dc rồi (A5 xịn k nói nhé, con của mình ấy). mấy bữ nữa chắc mua Zanchi với C5 về cho đủ bộ, phù.