PDA

View Full Version : tại sao con zanchi của mình lại không mượt như trước dù có silicon

duytan1998
20-09-2012, 09:05 PM
hix mấy anh pro nào cho em hỏi, em mua con zan chi được khoảng 1 tháng rùi thường siên lao chùi silicon thường siên nhưng khoãng không lube thì em quay có cảm giát như có ma sát làm giảm tốc độ:sad: khi anh của em sã óc lube silicon khoảng 2 3 ngày lại có cảm giác con zan chi của em quay không còn mượt như xưa :cry:khi em tìm các topic tren rubikvn thì anh devillringer có nói là zanchi có 1 khuyết điểm là cao su của zanchi nếu quay quá nhiều sẽ mất độ trơn vậy có cách nào khắc phục không mấy anh :stick:hay là em phải mua lại con mới:sosad:tk mấy anh nhiều

littleboy1998
20-09-2012, 09:09 PM
Lau sili lắm làm gì e. Phải để 1 thời gian chơi nhiều ra lắm bụi quá mới lau thôi chứ. Chứ e cứ lau vs sili liên tục sẽ ỳ cube. Khác phục ỳ cube thỳ e đừng lau gì hết chỉ có chơi lâu rồi nó ngon dần thôi:smile:

kaka_bs
20-09-2012, 09:11 PM
bạn hỏi thì hỏi cho rõ ràng nhé,đọc chả hiểu gì:confuse:
ZC nói chung là khá mượt,dù ko lube nhiều,nhưng có lẽ do bạn ko biết chăm sóc và căn chỉnh ốc nên nó thế

manhlinh
20-09-2012, 09:12 PM
mình chỉ hiểu là con zhanchi của bạn cùi, còn nội dung còn lại đéo hiểu gì hết :surrender:

wa_star12266
20-09-2012, 09:17 PM
mình chỉ hiểu là con zhanchi của bạn cùi, còn nội dung còn lại đéo hiểu gì hết :surrender:

CHUẨN BỊ BỊ BẺ CORE NHÉ

lambaodat
21-09-2012, 01:18 PM
nhựa zc bữa nay không được ngon như xưa. thứ nào cũng vậy bạn à. Đợt sx thứ nhất, thứ nhì thì ngon về sau thì ngày càng dở

gkhmpg
21-09-2012, 01:22 PM

Dự là đang có vấn đề về nick http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/facepalm.gif vote ban :matrix:

maiduylinh
21-09-2012, 03:59 PM
các bạn đóng góp ý kiến cho cẩn thận :amazed:
p/s: trường hợp của bạn mình có lẽ mình cũng hiểu :smile:, có thể bạn chưa break lúc mới mua nên khi dùng sili chưa thể hiện được nhiều tác dụng mà còn đang hại cube của bạn, bạn tháo ra lau chùi, break nhiều vào nhé, sau đó xịt sili vào, hiệu quả đó :misdoubt:

duytan1998
21-09-2012, 04:10 PM
các bạn đóng góp ý kiến cho cẩn thận :amazed:
p/s: trường hợp của bạn mình có lẽ mình cũng hiểu :smile:, có thể bạn chưa break lúc mới mua nên khi dùng sili chưa thể hiện được nhiều tác dụng mà còn đang hại cube của bạn, bạn tháo ra lau chùi, break nhiều vào nhé, sau đó xịt sili vào, hiệu quả đó :misdoubt:

tk bạn ngen:byebye:

manhlinh
21-09-2012, 04:23 PM

Dự là đang có vấn đề về nick http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/facepalm.gif vote ban :matrix:

Thì không hiểu nói không hiểu thôi! Nếu nói gì sai thì thứ lỗi rút kinh nghiệm, ban gì tội :sosad:

Taylor Swift
21-09-2012, 04:35 PM
Đã ban manhlinh 2 ngày vì dùng từ ngữ vô văn hóa :go: