PDA

View Full Version : Tăng speed cho cube bằng dầu động cơ....

arjenrob
21-09-2012, 06:30 PM
Mình muốn tăng speed cho cube zhanchi của mình... nhưng mà silicoln thì đắt mà mình thì thiếu tiền :plaster::plaster:
cho nên... mình quyết định thử dùng dầu bôi trơn động cơ... trước đó thì mình thử với 1 cube dỏm 30k thì thấy xoay rất nhanh... nhưng mình vẫn chưa dám chắc lắm, vì chưa thấy ai làm kiểu này cả... cho nên mình xin hỏi mọi người là nếu mình sử dụng dầu động cơ bôi trơn thì có sao ko?! (cái loại dầu dùng để bôi vào xe, vào ổ khóa, v.v....) :aboom::aboom::aboom:
:chaymau::chaymau::chaymau:

gkhmpg
21-09-2012, 06:33 PM
Mình muốn tăng speed cho cube zhanchi của mình... nhưng mà silicoln thì đắt mà mình thì thiếu tiền :plaster::plaster:
cho nên... mình quyết định thử dùng dầu bôi trơn động cơ... trước đó thì mình thử với 1 cube dỏm 30k thì thấy xoay rất nhanh... nhưng mình vẫn chưa dám chắc lắm, vì chưa thấy ai làm kiểu này cả... cho nên mình xin hỏi mọi người là nếu mình sử dụng dầu động cơ bôi trơn thì có sao ko?! (cái loại dầu dùng để bôi vào xe, vào ổ khóa, v.v....) :aboom::aboom::aboom:

Thì ờ ...... bạn sẽ nhận được một cục zhanchi rất ngon trong 1 tuần :gach: Nếu không kiếm được tiền mua silicone thì bạn nên đi off để xin xỏ tí chút silicone của mọi người nhé =D Cho bất cứ cái gì ngoài silicone đều có một điểm chung là phá cube nhé ~

ghostriderxxx
21-09-2012, 06:44 PM

zhanchi nếu ko có tiền mua silicone thì cũng có thể dùng z-lube cũng dc e:smile:, rẻ mà xài dc, ko có hư hại gì mấy đâu, miễn đừng lube core là dc =D

MrEkjjd
21-09-2012, 06:55 PM
dc, lube cai đấy rất tốt, với điều kiện cube bạn = sắt :smile:, mình nghĩ nó sẽ ăn nhựa và hôi hơn dầu ăn nhiều

littleboy1998
21-09-2012, 07:38 PM
Bạn mua 1 lọ rubiks lube thì đáng bn nhỉ

lambaodat
21-09-2012, 07:47 PM
mua 1 lọ zlube hay maru đỡ tiền hơn dầu bôi động cơ. Xài cái đấy cho an toàn. chứ đây là nhựa chớ đâu phải động cơ bạn. Nếu xài bằng cái đó thì zlube hay maru để làm gì =D

hcuber
21-09-2012, 08:02 PM
bạn đừng dùng thứ sắp làm cube của bạn die sớm .
sili thôi nha . close topic . tránh thành ổ spam .