PDA

View Full Version : Zhanchi đã tã rồi chăng?

KissesHacker
08-10-2012, 07:46 PM
Mình có 1 em Zhanchi đen, mua từ lúc nào không nhớ rõ, có thể là 1 năm rồi (lúc mình vừa lên TP). Lần lube cuối cùng là hôm HCM Open.

Mới mua 1 chai maru về. Tháo cube chùi sạch sẽ (bằng khăn lông khô) từng cubies. Khi gắn lại và lube 1 giọt maru, scram vài phát không thấy trơn gì cả, thấy lạ vì trước giờ mỗi lần vệ sinh cube rồi cho 1 giọt maru vào là thấy như thiên đường trở lại vậy :beauty:

Đoán là do chất lượng maru, mình cho ngay 1 giọt vào F2 đen (không lau bụi, tuổi đời gấp đôi con Zhanchi), thì thấy tốc độ cải thiện rõ rệt ở em F2.

Vậy kết luận là em Zhanchi của mình đã tã rồi phải không :shot:

kaka_bs
08-10-2012, 08:19 PM
Mình có 1 em Zhanchi đen, mua từ lúc nào không nhớ rõ, có thể là 1 năm rồi (lúc mình vừa lên TP). Lần lube cuối cùng là hôm HCM Open.

Mới mua 1 chai maru về. Tháo cube chùi sạch sẽ (bằng khăn lông khô) từng cubies. Khi gắn lại và lube 1 giọt maru, scram vài phát không thấy trơn gì cả, thấy lạ vì trước giờ mỗi lần vệ sinh cube rồi cho 1 giọt maru vào là thấy như thiên đường trở lại vậy :beauty:

Đoán là do chất lượng maru, mình cho ngay 1 giọt vào F2 đen (không lau bụi, tuổi đời gấp đôi con Zhanchi), thì thấy tốc độ cải thiện rõ rệt ở em F2.

Vậy kết luận là em Zhanchi của mình đã tã rồi phải không :shot:

bạn tháo hết cubies ra,gỡ ra hoàn toàn rồi dùng xà phòng để rửa,phơi khô rồi lắp lại,bây h lube,sẽ đỡ hơn.nhớ rửa cả core,nhưng đừng để ốc vào nước:smile:

littleboy1998
08-10-2012, 08:28 PM
mình nghĩ bạn nên sili 808 đặc nhiều nhiều tý ngâm sili tầm 5m.... rồi tháo ra lau sạch rồi lắp lại sili thêm 1 lần nữa và lần này vừa thôi nhé
p/s zhanchi tã chơi mới bá chứ nhỉ. mình bh chỉ chơi đc con zc tã của mình thôi k xài đc mấy con khủng:smile:[hr]

fei193
09-10-2012, 12:53 AM
Nghe bạn nói thì có vẻ thể:D. Mình chơi vài con tã r, sili có độ trơn cao như maru vào cũng ko có nhiều tác dụng về mặt speed nữa. Nhưng vẫn tốt hơn là lâu ngày ko sili - Cảm giác cube bị khô sili cũng khó chịu lắm.

Iceman08th
09-10-2012, 05:34 PM
Bạn chơi ít hay nhiều rồi? Còn mua từ bao h ko phải là vấn đề :boss:

Xcuber
09-10-2012, 05:36 PM

Zhanchi chơi bao lâu thì tã hả bạn :-?

Iceman08th
09-10-2012, 05:38 PM

Theo mình thì khoảng 1,5 -2 năm nếu chơi liên tục =D

littleboy1998
09-10-2012, 07:40 PM

tùy vào ft của mình vs thời gian mình xài thôi bạn:smile:

KissesHacker
10-10-2012, 09:31 PM

Mình chơi hàng ngày. Ngứa tay là cầm lên speed. Finger trick tạm thôi không khủng lắm. Sẽ thử tháo ra hết rồi nhúng nước chà rửa này nọ thử xem =D

littleboy1998
10-10-2012, 11:10 PM

Mình chơi hàng ngày. Ngứa tay là cầm lên speed. Finger trick tạm thôi không khủng lắm. Sẽ thử tháo ra hết rồi nhúng nước chà rửa này nọ thử xem =D

Mình noí thật thỳ bạn chỉ cần xịt sili 808 đặc 1 tý thôi là nó chống ỳ đc rồi. Tháo ra mà bạn làm k cẩn thận là nó còn tã hơn

lkhphuc
11-10-2012, 12:07 PM
zhanchi sao mình chỉnh ốc mãi mà chả ngon. xoay có cảm giác ko đều. do đó ft khá dở. chán
làm nhiều cách rồi cũng ko đc

gkhmpg
11-10-2012, 12:14 PM
zhanchi sao mình chỉnh ốc mãi mà chả ngon. xoay có cảm giác ko đều. do đó ft khá dở. chán
làm nhiều cách rồi cũng ko đc

Có thể một phần do tay bạn chưa quen với cube =D Mình nhìn thấy rất nhiều người mắc vào tình trạng này rồi, bạn cứ chơi như thường, ft nhẹ nhàng là được. Khoảng 1 ~ 2 tháng là hết nhé :boss: mình mất khoảng 1 tháng mới hết cái cảm giác này