PDA

View Full Version : cho tui hỏi

duyluu123
10-10-2012, 08:25 PM
mn cho tui hỏi là khi tập finger trick có ai bị kẹt k?:confuse: ý tui là khi quay thì thỉnh thoảng có mấy cục:surrender: nó bị lệch 1 xíu so với quỹ đạo của nó:aboom:, lúc tui quay nó thường bị kẹt nên quay nhanh không được, mn giúp tui nha:smile:

gkhmpg
10-10-2012, 08:26 PM
mn cho tui hỏi là khi tập finger trick có ai bị kẹt k?:confuse: ý tui là khi quay thì thỉnh thoảng có mấy cục:surrender: nó bị lệch 1 xíu so với quỹ đạo của nó:aboom:, lúc tui quay nó thường bị kẹt nên quay nhanh không được, mn giúp tui nha:smile:

Lý do một: Cube cùi bắp -> Mua cube mới
Lý do hai: FT cùi bắp -> Luyện lại FT

:smile:

duyluu123
10-10-2012, 08:31 PM

cube của tui là loại 30k, cùi là tất nhiên, nhưng quay khá trơn, k đến nỗi gì=D
còn FT thì như tui đã nói là tui đang tập, nghĩa là beginer, cùi bắp có gì là lạ?:amazed:
p/s: có ý kiến gì cứ góp ý tui nhá:hell_boy:

gkhmpg
10-10-2012, 08:40 PM

cube của tui là loại 30k, cùi là tất nhiên, nhưng quay khá trơn, k đến nỗi gì=D
còn FT thì như tui đã nói là tui đang tập, nghĩa là beginer, cùi bắp có gì là lạ?:amazed:
p/s: có ý kiến gì cứ góp ý tui nhá:hell_boy:

Đó là tất cả đấy, bạn chỉ cần luyện thêm, đừng tỏ thái độ khó chịu khi mình nhận xét thẳng thắn =D

Và đừng có bảo là cube 30k xoay không đến nỗi gì khi chưa xoay thử cube 150k trở lên

kaka_bs
10-10-2012, 08:45 PM
cube 30k mới cũng ko thua mấy con A là mấy,nhưng chơi 1 thời gian ngắn sẽ tã,chỉ phù hợp luyện FT cho newbie,cách luyện FT thì bạn có thể tìm trong box hướng dẫn,và ko có ai là chưa từng FT ko bị kẹt,bây giờ cho gk cầm con A3 xem chơi có kẹt ko mà phát biểu hùng hồn thế.Mình sub 15 rồi nhưng FT của mình vẫn còn rất hạn chế,bạn mới chơi thì hãy kiên nhẫn.Chúc bạn thành công.

gkhmpg
10-10-2012, 08:46 PM
cube 30k mới cũng ko thua mấy con A là mấy,nhưng chơi 1 thời gian ngắn sẽ tã,chỉ phù hợp luyện FT cho newbie,cách luyện FT thì bạn có thể tìm trong box hướng dẫn,và ko có ai là chưa từng FT ko bị kẹt,bây giờ cho gk cầm con A3 xem chơi có kẹt ko mà phát biểu hùng hồn thế.Mình sub 15 rồi nhưng FT của mình vẫn còn rất hạn chế,bạn mới chơi thì hãy kiên nhẫn.Chúc bạn thành công.

Không kẹt mà anh, đừng nghĩ em chỉ chơi dayan mà không chơi cái gì khác =)))

kaka_bs
10-10-2012, 08:47 PM

vậy thì chú bá đạo rồi,anh mà chơi A toàn kẹt tùm lum thôi

gkhmpg
10-10-2012, 08:48 PM

vậy thì chú bá đạo rồi,anh mà chơi A toàn kẹt tùm lum thôi

Em cùi mỗi look thôi ft em sướng lắm :matrix:

duyluu123
10-10-2012, 08:49 PM
cho tui hỏi luôn là có cách nào để hạn chế kẹt k vậy:misdoubt:
tui có thấy mọi người bày dùng nước rửa chén cho nó trơn nhưng vẫn k hịu quả

kaka_bs
10-10-2012, 08:51 PM

:shot::plaster: :surrender: haizzzzzzz,vào box phần cứng mà xem tại sao nó ko hiệu quả nha bạn

gkhmpg
10-10-2012, 08:52 PM

dùng dầu ăn hiệu quả hơn nhé :liec:

duyluu123
10-10-2012, 09:05 PM
muốn tìm cách bôi dầu ăn thì lên g2 search ntn hả bạn:amazed:
cục rubik của tui mấy cái khe nhỏ quá, k biết làm sao để đổ vào trong cả:matrix:

gkhmpg
10-10-2012, 09:07 PM
tháo ra nhét vào http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/facepalm.gif

duyluu123
10-10-2012, 09:09 PM
tháo ra nhét vào http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/facepalm.gif

mắy cục đó cứng ngắc àk, tháo sợ gãy quá:chaymau: nhà nghèo hem có tiền mua cái mới

zhiming
11-10-2012, 01:22 AM
muốn tìm cách bôi dầu ăn thì lên g2 search ntn hả bạn:amazed:
cục rubik của tui mấy cái khe nhỏ quá, k biết làm sao để đổ vào trong cả:matrix:

Muốn làm Rubik trơn hơn thì dùng silicone nhé, đừng có dùng cái gì khác.
Nhưng Cube 30k thì theo mình cũng ko cần mấy. Bh mua cube xịn hãy dùng
Và mọi người đừng có Troll nữa, bạn ý lại làm theo thật bh :confuse:

p3boongoxng3chluv
11-10-2012, 02:13 PM
Bạn ở đâu :misdoubt: tui có mấy bình sili con nè mua thì pmmm mình =D=D

duyluu123
11-10-2012, 05:26 PM
vâng, cám ơn các bác=D e xin close k lại pị kiu là topic spam =.=:amazed:

duyluu123
12-10-2012, 09:39 AM
chữ close chỗ nào vậy các bác:plaster:

gkhmpg