PDA

View Full Version : Góp ý về việc bán hàng

gkhmpg
18-12-2012, 08:00 PM
Em để ý là khi các chủ shop muốn đưa shop mình lên top board để lấy chú ý (dĩ nhiên) thì mọi người hay làm như này cho nhanh:

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppppppppppp

Em thấy cách này không hay lắm, vì khi đó sẽ giống như spam (mặc dù không hề có ý nghĩa spam) và sẽ tạo cơ hội (không biết dùng từ đúng không) cho mem mới spam, như này:

up :))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))

Nên có lẽ mọi người đã hiểu ý, vậy nên giờ thay bằng việc dùng như kia thì nên up như thế này có lẽ phù hợp hơn :)

Up
mua thêm 1 số thứ
Không ai bán à :sosad:

* Có thêm nội dung

up .................................................. ....

*Ngắn gọn xúc tích

-----------------------------------------------------

bioobio
18-12-2012, 08:06 PM
up, hok đủ 30 ký tự sẽ không repost đc, có thể là
up............................
thêm vài dấu ... mới đc :D

gkhmpg
18-12-2012, 08:34 PM
up, hok đủ 30 ký tự sẽ không repost đc, có thể là
up............................
thêm vài dấu ... mới đc :D

Đã cho ví dụ cụ thể như thế kia rồi lại còn vào đây nói gì ? Ai chẳng biết là phải 30 ký tự

post chứ không phải repost http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/JX/16.gif

tyxoai1996
18-12-2012, 10:59 PM
thường thì hầu hết ai cũng up như anmay thôi =)) cả anh cũng thế vì nó tiện và nhanh...nhiều lúc còn quote lại cho nhanh nữa..còn nếu ai spam up thường xuyên thì mod và smod cũng sẽ để ý nhắc nhở thôi lo gì?

gkhmpg
18-12-2012, 11:06 PM
thường thì hầu hết ai cũng up như anmay thôi =)) cả anh cũng thế vì nó tiện và nhanh...nhiều lúc còn quote lại cho nhanh nữa..còn nếu ai spam up thường xuyên thì mod và smod cũng sẽ để ý nhắc nhở thôi lo gì?

nhưng mà vấn đề là chẳng thấy ai động đậy gì cả http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/yahoo/thinkka5.gif

tyxoai1996
18-12-2012, 11:14 PM

nhưng mà vấn đề là chẳng thấy ai động đậy gì cả http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/yahoo/thinkka5.gif
có thể là do những mem mới đó spam mới 1 2 lần chưa đáng để nhắc nhở nhưng nếu spam quá nhiều thì đương nhiên sẽ bị để ý thôi...chứ còn đổi mới cách up thì thiếu thì cách spam " up hộ chủ shop nhé chúc bạn mua may bán đắt"..."up hộ bạn nhé hàng tốt đấy".."up nhé hàng ngon quá mà ko có tiền"..v..vv và chỉ spam 1 -2 lần chỉ ko đáng ngại cho lắm

atvhcm456
19-12-2012, 11:20 AM
thấy ko chịu dc thì report đi, lập thread ra ý kiến kêu trời cũng chả có gì thay đổi đâu
P/S: đừng có nghĩ là mem cũ tập xấu cho mem mới, ok ?

gkhmpg
19-12-2012, 11:34 AM
thấy ko chịu dc thì report đi, lập thread ra ý kiến kêu trời cũng chả có gì thay đổi đâu
trước em có nói rồi, vấn đề không phải là mình có ý định thế nào mà là họ nhận thức ra sao

atvhcm456
19-12-2012, 11:38 AM
trước em có nói rồi, vấn đề không phải là mình có ý định thế nào mà là họ nhận thức ra sao
report-> warn-> tự nhận thức

ga fi tiu
19-12-2012, 01:26 PM
1/ Forum có luật mỗi ngày chỉ được up tối đa 3 lần đối với chủ topic.

2/ Các mem khác up dùm 1 lần thì cũng không thành vấn đề, chỉ khi nào cố tình up nhiều lần thì BQT nhìn biết ngay đó là spam.