PDA

View Full Version : hexagonal prism 2

honamhai
14-09-2009, 08:10 AM
Các bác cho mình xin ý kiến thế nào:

bimbb
14-09-2009, 08:34 AM
Cube của bạn "bị" chuẩn! Ngoài ra thì k còn j` để nói! Thanks cho bạn!

programmer_94
14-09-2009, 10:38 AM
Hàng của honamhai chuẩn thật. Quả là chuẩn ko cần chỉnh. Mà hình như cái máy ảnh bị hư bộ cảm biến ảnh rồi thì phải

DuyKhuong
14-09-2009, 11:21 AM
Chuẩn rùi, vậy là forum có thêm nhiều cao thủ :D

thandia
14-09-2009, 12:26 PM
không có gì để noí ngoaì từ tuyệt:)>-

Baoquoc007
14-09-2009, 12:44 PM
Không có gì để noí ngoaì từ Perfect!

Kevin Nguyen
14-09-2009, 07:13 PM
Cái này chắc là hàng Casting quá, vì cưa thủ công thì không thể nào được như thế này hoặc có thể thì rất bỏ công sức( từ 2 tuần trở lên) kể cả tiền mua Plastic Sheet, mà hình như cái món này keo 502 chẳng dán được, rồi đủ thứ.

ga fi tiu
14-09-2009, 08:26 PM
Cái này chắc là hàng Casting quá, vì cưa thủ công thì không thể nào được như thế này hoặc có thể thì rất bỏ công sức( từ 2 tuần trở lên) kể cả tiền mua Plastic Sheet, mà hình như cái món này keo 502 chẳng dán được, rồi đủ thứ.

cục này nhỏ xíu, làm lết lết cũng 1 tuần là xong rồi

honamhai
15-09-2009, 07:46 AM
Làm cũng không lâu lắm đâu, khoảng 3-4 ngày gì đó. Nói chung là hơi tỷ mỹ 1 chút.
Cảm ơn các bác có lời khen

Kevin Nguyen
15-09-2009, 12:20 PM

cục này nhỏ xíu, làm lết lết cũng 1 tuần là xong rồi

Chưa chắc đâu anh, làm 1 tuần mà được thế thì em thua
Nhung tính ra thì cụa này dễ hơn cục Hex Prism 1, cục hex Prism 1 em lám chết mồ luôn, cục này cưa mất mấy cái cạnh, còn cục hex prism 1 chẳng mất mà còn phình ra

honamhai
15-09-2009, 01:40 PM
uh, Cục Hex Prism 1 thì phình ra, nhưng vẫn khỏe hơn vì nó lớn hơn, mình cũng đang làm Hex Prism 1, chỉ mỗi tội để làm Hex Prism 1 phải mất 2 cục 3x3 mới ra.

ga fi tiu
15-09-2009, 01:42 PM
Nhung tính ra thì cụa này dễ hơn cục Hex Prism 1, cục hex Prism 1 em lám chết mồ luôn, cục này cưa mất mấy cái cạnh, còn cục hex prism 1 chẳng mất mà còn phình ra

ặc, bữa tớ cưa + mài sơ wa mất 3 4 tiếng :| cục này cưa Master morphix rồi cưa thẳng xuống theo đường chéo corner như octagon thôi chứ có gì đâu

Kevin Nguyen
15-09-2009, 05:42 PM

ặc, bữa tớ cưa + mài sơ wa mất 3 4 tiếng :| cục này cưa Master morphix rồi cưa thẳng xuống theo đường chéo corner như octagon thôi chứ có gì đâu

hix, tại cục này bị cưa đứt mất mấy phần nên theo mình thì dễ hơn, hex prism thì thiếu đủ thứ. làm cái corner của hex 1 mới chết không biết cưa nhựa sao luôn :))

-yu-
15-09-2009, 06:12 PM
anh gà ơi ^^^ gợi ý cho em thêm tí nữa đi ... cưa MaMorphix là làm MaMor rùi cưa hay cưa con Half
hình như là làm Mamor rùi cưa đúng ko anh

ga fi tiu
15-09-2009, 06:31 PM
nhìn hình đi, U và D là 2 cái quạt đúng ko, thì cưa half rồi đắp như masmor để đc 2 cái quạt đó[lựa coner cho đúng mà đắp nhé], tất cả những CỘT còn lại xẻ xuống như octagon. lưa ý là octagon chỉ xẻ dọc 4 mé còn con này vừa xẻ ngang vừa xẻ dọc nữa, đó gợi ý vậy đó, tốt nhất là lên sketchup vẽ ra xem cưa thế nào

Kevin Nguyen
15-09-2009, 07:39 PM
mấy cục này còn dễ đó, nhìn cục slice mà không biết cục chính giữa từ đâu ra, chắc chán không phải corner vì cái corner cưa theo haft đâu có to thế

titeo97
15-09-2009, 09:04 PM
Chuẩn cho 9/10 good -1 vì điểm chụp hình :(( vậy là chưa đẹp [-X

-yu-
15-09-2009, 09:04 PM
mấy cục này còn dễ đó, nhìn cục slive mà không biết cục chính giữa từ đâu ra, chắc chán không phải corner vì cái corner cưa theo haft đâu có to thế

silve nào vậy anh .. có phải con silve gem đúng ko ah

thanks anh gà đã hướng dẫn ... anh có thể giới thiệu cho em cái trương trình sketchup đó ko ah , em tưởng tượng ra đc tí xíu rùi ^^^ , nhưng chưa thực hành ...= =
lên google kiếm google sketchup, đầy, lấy bản free xài là ok rồi

271908486
15-09-2009, 10:54 PM
cục này đẹp quá,moi người post lên mà không chỉ cách làm gì hết sao mà biết lam được

thandia
15-09-2009, 11:02 PM
cục này đẹp quá,moi người post lên mà không chỉ cách làm gì hết sao mà biết lam được

con này đã có hướng dẫn ở đây :http://www.rbvn.co.cc/forum/showthread.php?tid=781, đừng hỏi khi chưa tìm

Kevin Nguyen
17-09-2009, 03:21 PM
mấy cục này còn dễ đó, nhìn cục slive mà không biết cục chính giữa từ đâu ra, chắc chán không phải corner vì cái corner cưa theo haft đâu có to thế

silve nào vậy anh .. có phải con silve gem đúng ko ah

thanks anh gà đã hướng dẫn ... anh có thể giới thiệu cho em cái trương trình sketchup đó ko ah , em tưởng tượng ra đc tí xíu rùi ^^^ , nhưng chưa thực hành ...= =
lên google kiếm google sketchup, đầy, lấy bản free xài là ok rồi

Nhầm ấy, cục Slice Cube, nhìn muốn chóng mặt, vừa lai Trajber nữa nên chả biết center nào chỗ nào

-yu-
17-09-2009, 07:46 PM
hu' em chịu ko hình thì ko bik đc ^^^ em còn gà

thank anh gà em đã sử dụng đc sketchup
anh cho em hỏi muốn tạo mặt phẳng trên 4 điểm làm sao ah
vd em cắt 1 góc của khối rubik bằng cách gôm đi , cái trống mặt phẳng cắt , nhìn thấy đc phần bên trong , làm sao để tạo dc cái mặt phẳng đó ah ( trên 4 goc , 3 góc thì em kéo tùm lum nó ra dc phẳng rồi )
gà: coi chừng 4 điểm ko cùng nằm trên mp nó tạo tứ diện thì sẽ ra thành lỗ, mà nhìu khi mặt phẳng nó cũng biên thành lỗ wai2 à, anh bực mình vụ này lắm mà ko biêt kha91c phục sao, đâu em thử vẽ lại 1 trong 4 cạnh đã có sẵn xem nó có lấp mặt lại đc ko

JohnnyTran1992
18-09-2009, 09:13 PM
topic chấm điểm , qua bên Hỏi Đáp post đi yu , post đây đọc muốn nhức đầu luôn !
Cái bạn này ước gì ở TPHCM nhỉ ;)) ;))
gà: mình không lên tiếng thì thôi sao bạn lại khó khăn như vậy? topic đó là để hỏi đáp về kĩ thuật chứ ko phải cách làm, nói chung là cái j thoáng đc thì thoáng!

truanminhluong
07-10-2009, 09:27 AM
nhìn thấy quá khủng luôn bạn có thể hướng dẫn mình làm ko

-yu-
07-10-2009, 07:04 PM
để mình hướng dẫn cho = = =
bạn làm 1 con fisher , 1 con half , 1 con master mophix .... và 1 cây cưa .. , láp ráp lại và cưa. ...dễ lắm , tại bạn hỏi nên mình chỉ
= = = nếu bạn đủ trình độ thì cứ làm 3 con trên
còn những người im lặng mà tìm tòi như mình và 1 số builder khác thì ko cần làm 3 con ...
Nếu nó dễ dàng là hỏi và chỉ thì giá trị của nó sẽ bằng cube 5x5 thui
bạn đi reply 2 topic nên mình bỏ thời gian ra chỉ = = =

dylan_46
07-10-2009, 07:15 PM
để mình hướng dẫn cho = = =
bạn làm 1 con fisher , 1 con half , 1 con master mophix .... và 1 cây cưa .. , láp ráp lại và cưa. ...dễ lắm , tại bạn hỏi nên mình chỉ
= = = nếu bạn đủ trình độ thì cứ làm 3 con trên
còn những người im lặng mà tìm tòi như mình và 1 số builder khác thì ko cần làm 3 con ...
Nếu nó dễ dàng là hỏi và chỉ thì giá trị của nó sẽ bằng cube 5x5 thui
bạn đi reply 2 topic nên mình bỏ thời gian ra chỉ = = =

muốn làm mấy con này cần làm đc mấy con cơ bản ở mấy bài post trong xưởng cơ khí sau đó theo dòng chữ màu đỏ ở trên

-yu-
08-10-2009, 10:01 AM
tán thành dylan = = =....................................

paracetamol
24-02-2010, 06:04 PM
ảnh có điều kiện mà, perfect wá đi. Ước gì mình được như anh ấy!!>:D<

maiduylinh
24-02-2010, 07:21 PM
anh mà ko viết bài ở box này thì chắc em tưởng là mua mất , quá đẹp , thật là không còn gì để nói nữa, em hâm mộ anh quá thank cho anh 1 cái