PDA

View Full Version : Ưu, nhược điểm của C5

CuberQN
20-01-2013, 08:29 PM
4rum mình ít chơi con này quá thành ra không tìm hiểu đc, bạn nào chơi con này rồi tư vấn giúp mình với, đang dịnh mua 1 em vì ko chịu nổi Zhanchi :cry:

fei193
20-01-2013, 08:33 PM
C5 cut tốt, speed vừa đủ, chống pop thì khỏi bàn. Nói chung thì c5 ngon.

leokey
20-01-2013, 08:36 PM
4rum mình ít chơi con này quá thành ra không tìm hiểu đc, bạn nào chơi con này rồi tư vấn giúp mình với, đang dịnh mua 1 em vì ko chịu nổi Zhanchi :cry:

sao lại ko chịu nổi zhanchi hả em ?
Theo anh C5 quay cảm giác lạ nên nhiều người không thích nó, chứ đánh giá về chết lượng cũng ~ zhanchi nhưng đem lại cảm giác lạ hơn. =D

CuberQN
20-01-2013, 08:39 PM
Tại trình em fingertrick tồi không kiểm soát đc :shot: , đang muốn thử cảm giác mới, mà thấy mọi người bảo C5 giữ FT tốt hơn Zhanchi

leokey
20-01-2013, 08:47 PM
Tại trình em fingertrick tồi không kiểm soát đc :shot: , đang muốn thử cảm giác mới, mà thấy mọi người bảo C5 giữ FT tốt hơn Zhanchi

Nghe mọi người nói cũng ko chắc được đâu, vì mỗi người có cách chăm sóc rubik và chỉnh ốc khác nhau, cũng tùy vảo cảm nhận từng người nữa, nên chỉ khi cầm vào quay thì mới có nhận định chính xác của riêng mình được. =D .

taminhco2301
C5 tốt nhé bạn hiện tại mình mới tậu 1 em về break 1 tuần xịt crc vào là chơi ko thua zhanchi đâu :)

Yêu Học Hỏi
Sao lại k0 chịu nổi ZC thế bạn.

CuberQN
20-01-2013, 08:49 PM

Fingertrick mình kém quá bạn ạ, chơi lúc kẹt, lúc lại quá đà :shot:
[hr]

Nghe mọi người nói cũng ko chắc được đâu, vì mỗi người có cách chăm sóc rubik và chỉnh ốc khác nhau, cũng tùy vảo cảm nhận từng người nữa, nên chỉ khi cầm vào quay thì mới có nhận định chính xác của riêng mình được. =D .
Vậy ạ, nhưng e ở tận QN thì biết thử kiểu ji bây h, phải tính cách vậy :what: :plaster:

gkhmpg
20-01-2013, 10:03 PM
C5 nặng bò xừ, dùng guhong v1 tốt chán

ckgiang148
20-01-2013, 10:07 PM
C5 nặng bò xừ, dùng guhong v1 tốt chán

gk cái gì cũng ghv1 =D mỗi người thích một kiểu mà :))

Yêu Học Hỏi
21-01-2013, 07:55 AM

Fingertrick mình kém quá bạn ạ, chơi lúc kẹt, lúc lại quá đà :shot:
[hr]

Vậy ạ, nhưng e ở tận QN thì biết thử kiểu ji bây h, phải tính cách vậy :what: :plaster:
K0 biết mình ngộ nhận hay sao mà sau khi mình cầm ss4 1 ngày rồi quay trở lại chơi ZC thì thấy FT nó hơn hẳn lức trước. Chắc có phần do lạ tay với lại ss4 mới nên ỳ. Tập 1 lúc lên tay đc 1 chút. Còn mình thì mình nghĩa bạn thích con nào cứ mua. Ít ra nên chọn mỗi cno 1 cái hoặc hơn(CHỉ loại tốt, chứ mấy loại mà đánh giá kém thì k0 nên mua)

phapvu95
21-01-2013, 01:13 PM
^có lẽ bạn hơi nhầm trong cái "chứ mấy loại mà đánh giá kém thì k0 nên mua"
cube tốt còn tùy tay người dùng mà.từ khi mấy dòng cấu trúc mới như dayan ra thì lý thuyết này bị thay đổi phần nào nhưng nó vẫn đúng nhé.http://rubikvietnam.com/forum/images/smilies/popo/doubt.gif
còn vụ bạn cầm ss4 thấy quay 33 ngon hơn là do tay quen với solve big cube nên lúc quay 33 sẽ quay "nhuyễn" hơn,"phê" và sướng hơn hẳn
vụ này thì có nhiều người xác nhận rồi nhéhttp://rubikvietnam.com/forum/images/smilies/popo/big_smile.gif

21 TH PLL
21-01-2013, 08:13 PM
Chỉ có thể nói C5 hơn Zc về cut,thua về feeling

CuberQN
21-01-2013, 09:03 PM

em thấy bảo C5 có cảm giác giống A5, có phải không vậy anh? tại em thấy hợp với dòng Alpha hơn Dayan, hồi trc cũng chơi qua A5 rồi

21 TH PLL
21-01-2013, 09:39 PM
C đâu giống A đâu nhẩy,feeling nó lạ lạ thế nào,chơi như có sạn (đối vs mình),Mình quen xài ZC rùi nên cảm nhận mấy con khác có thể ko tốt