PDA

View Full Version : Thắc mắc việc cube bị lỏng corner

hungks12
28-01-2013, 05:33 PM
Cube Guhong POM của mình chơi đc khoảng 3 tháng thì corner có vẻ rất lỏng lẻo. Tháo ra xem thì thấy cubies vẫn bình thường, nhựa POM nên ko mòn gì nhiều, mình cũng chưa mod gì cả. Siết ốc chặt hết cỡ mà khoảng cách giữa corner và edge đến 2mm. Mình rất ghét corner lỏng kiểu này. :sure:
Bác nào biết cách làm cho corner hết lỏng thì chỉ mình với, hoặc cách bảo quản cube mới để cube ko bị tình trạng trên cũng đc. Tết rùi nên mún mua 1 em zhanchi, lỏng corner nữa thì chán lúm :sure:

gkhmpg
28-01-2013, 05:37 PM
Tháo hết ra lau (tiện lau luôn) rồi bạn thử ấn chặt lại từng corner và edge một xem (cubies được làm từ những mảnh ghép lại), nếu không được nữa thì chịu

matmen
28-01-2013, 05:39 PM
điều đó bt mà bạn...đâu có gì đâu....lắc lắc cube nghe kêu vui tai..k ảnh hưởng....

hungks12
28-01-2013, 05:57 PM
ah tiện thể hỏi lun. Thấy anh Devil nói A5 "nhựa cứng hơn và mỏng hơn, cấu tạo các cubies làm cho sự tiếp xúc giữa các cubies chỉ là "các điểm" chứ ko phải là "cả bề mặt", tuổi thọ của A5 gần như ko thể đoán được"
thế có phải độ bền của A5 cao hơn zhanchi ko? Mình ko quan trọng khoản speed lắm, thích cube bền thôi.

gkhmpg
28-01-2013, 05:58 PM
Độ bền của cube phụ thuộc vào người chơi là chính bạn ạ

hungks12
28-01-2013, 06:12 PM
ý mình là so sánh trên mặt bằng chung. Thời gian chơi, cách chăm sóc cube như nhau thì A5 bền hơn zc phải hk?

gkhmpg
28-01-2013, 06:20 PM
ý mình là so sánh trên mặt bằng chung. Thời gian chơi, cách chăm sóc cube như nhau thì A5 bền hơn zc phải hk?
Điều đó thì có lẽ chưa ai thử bởi vì speedcube cùi lắm thì tuổi thọ cũng phải 1 tới 2 năm =) Vậy nên không ai có thể xác nhận được cả

Nhưng bạn cứ yên tâm là nếu bạn chỉ quan tâm tới độ bền thì bạn sẽ chán cái rubik trước khi bạn nhận ra là nó đã hỏng/tã/xịt/etc...