PDA

View Full Version : [review] dayan 6 - panshi

tyxoai1996
20-03-2013, 01:12 PM
Dayan 6 - Panshi đã ra lò được ít lâu, và vừa rồi mình cũng đã nhập về vài con ở Rubik's Ocean. Sau một hồi lắp ráp ( vì chỉ có DIY- KIT) mình đã có trong tay con Panshi hoàn chỉnh. Sau đây là vài cảm nhận của mình khi chơi thử và so sánh với zhanchi:

Speed turn: rất mượt, êm hơn zhanchi

Cut corner : như các bạn đã biết Panshi có edge nhô ra ở 2 bên có tác dụng tăng hiệu quả cut corner nên panshi cut cực nhạy => đây cũng là vấn đề làm cho panshi

khó kiểm soát hơn zhanchi.

Chống pop : cực tốt do có chân T và cấu trúc edge nhô ra ở 2 phần tạo thành 3 lớp chống pop : chân T , ở góc và center.

Chống kẹt : hơi kém so với ZC vì cut quá nhạy nên dễ gây ra kẹt nếu ft ko chuẩn.

Kích thước: chuẩn

Trọng lượng: chênh lệch so với ZC ko đáng kể.

Về cấu trúc mình thấy PS có phần edge và corner khá dài , làm cho core bị nhỏ đi, khiến cho việc căn chỉnh hơi hạn chế (do mình ít kinh nghiệm ). Và chính cấu trúc này đem lại cho PS tiếng ồn gần giống như dòng A5, rất đã tai =))

Trên đây là một số cảm nhận sơ qua của mình về dayan 6 Panshi. Anh em xem xét bổ sung cho nó đủ ạ :) Cảm ơn mọi người !

fei193
20-03-2013, 01:53 PM
Em chơi thử con này lúc bỏ Tparts ra chưa? Anh thấy review trên youtube người ta toàn tháo ra.

hero_start
20-03-2013, 06:06 PM
cũng tùy thôi anh fei ơi vì FT của mỗi mem khác nhau
còn em thì vẫn để Tprat hôm trước tháo ra thì tốt hơn một tí