PDA

View Full Version : Quay lại chơi rubik!!!

phamtruongdinh1995
04-05-2013, 08:24 PM
Mình tạm dừng cubing từ khi lên lớp 12 (do thời gian học nhiều quá). Giờ đang muốn quay lại nên lên lại 4rum mình xem, thấy có nhiều cái khác quá.
Đang tính mua lại rubik (vì mấy cube cũ bị mất hết rồi). Trước đây mình xài guhong v2. Nhưng giờ đọc lại thấy các bạn nhận xét ZC tốt hơn.
Mình lên thegioirubik.com để coi thử cube, thì thấy có cái "bộ 3 rubik tốt nhất hiện nay" (Dayan Zhanchi 3x3x3, Dayan Guhong v2 3x3x3, 1 Dayan Panshi 3x3x3). 2 cái đầu thì mình biết, cái Panshi thì lạ quá, chưa nghe bao giờ.
Mình định nhờ các bạn tư vấn cho mình là bây giờ nên mua con nào???
Nhân tiện cho mình hỏi bigcube thì cái nào tốt nhất. (do trước giờ chủ yếu chơi 3x3).
Thank.

DuyNP
04-05-2013, 08:45 PM
a ko nên mua panshi nếu a quen chơi rubik manh tay vì chân viên góc của panshi rất dễ gảy. còn bigcube thì a dùng hãng shengshou đi, vừa rẻ vừa tốt

bosomayqua97
04-05-2013, 08:45 PM
OH len dung` ghv2 con` 2h dung zc cung~ dc nhunh hoi kho' kiem? soát giờ em đang dùng ghv2 quay 2h va~n ngon

Cu Lac Gion Tan
05-05-2013, 07:11 AM
panshi tốt nhất đừng dùng cục này đắt còn chất lượng chưa = zhanchi đc lại còn dính lỗi gẫy conner ko cẩn thận là đi tong cục rubik đó!
còn guhong v2 hay zhanchi cục nào cũng tốt cả gh v2!
Big cube thì cứ shengshou ko phải suy nghĩ gì hết vừa rẻ vừa good!

lkhphuc
05-05-2013, 04:36 PM
các bạn trên gợi ý vậy là đúng rồi. mà a bỏ rubik từ đầu 12 tới giờ mà còn vài tháng nữa thi đại học quan trọng sao a lại nổi hứng quay lại vào giờ này