PDA

View Full Version : Không vào được một số link...

Tnghia
05-11-2009, 12:51 PM
Theo mình biết thì rbvn mình có 1 địa chỉ cũ là "rubikvn.com", nhưng khi mình thử truy cập vào địa chỉ này thì nó hiện ra cái quỷ gì ấy, chả hiểu thế nào.
Một số link của diễn đàn mình có địa chỉ bắt đầu bằng "rubikvn". Mình muốn theo link để xem thì lại gặp cái quỷ đó.
Vậy làm sao xem đựoc nội dung từ các kiên kết cũ đó?

JohnnyTran1992
05-11-2009, 12:57 PM
đổi tất cả " rubikvn.com" về " rbvn.co.cc" và vào bình thường . Thật ra thích tên miền rubikvn hơn mà sao chẳng thấy đổi lại gì hết !

firewolf_knight
05-11-2009, 03:44 PM
có thể do cái link đó đã bị del vì quá lâu, cách đây vài tuần mod đã del hơn 200 bài trong nghĩa địa rùi

kieuphong
05-11-2009, 04:47 PM
Vì lý do kỹ thuật nên phải vài tháng nữa mới lấy lại được tên miền rubikvn.com, các bạn cố gắng chờ đợi.

anhdahisinh
05-11-2009, 05:54 PM
Vì lý do kỹ thuật nên phải vài tháng nữa mới lấy lại được tên miền rubikvn.com, các bạn cố gắng chờ đợi.

e thấy tên miền đang dùng cũng được rồi. Lần trước đổi tên miền này e bị mất mấy tháng k vào được. Đổi đi đổi lại e sợ có nhiều người như e quá .Nhưng mà nếu đc tên miền kia thì hay quá.

Trần Anh Duy
06-11-2009, 11:25 AM
e thấy tên miền đang dùng cũng được rồi. Lần trước đổi tên miền này e bị mất mấy tháng k vào được. Đổi đi đổi lại e sợ có nhiều người như e quá .Nhưng mà nếu đc tên miền kia thì hay quá.

sau khi Admin và Smod sửa đc tên miền kia thì có thể mọi người sẽ vào đc tất cả các tên miền: "rubikvn.com" + "rbvn.co.cc" sẽ không bị mất tên miền .CO.CC đâu.

nhox.blue
01-02-2010, 07:18 PM
Theo mình biết thì rbvn mình có 1 địa chỉ cũ là "rubikvn.com", nhưng khi mình thử truy cập vào địa chỉ này thì nó hiện ra cái quỷ gì ấy, chả hiểu thế nào.
Một số link của diễn đàn mình có địa chỉ bắt đầu bằng "rubikvn". Mình muốn theo link để xem thì lại gặp cái quỷ đó.
Vậy làm sao xem đựoc nội dung từ các kiên kết cũ đó?

Các pác làm gì thế. Em mới vào, Đổi từ rubikvn.com - > rubikvietnam.com

Trần Anh Duy
01-02-2010, 10:20 PM

tên miền .com hiện tại đang bị trục trặc nên đã đổi thành RUBIKVN.ORG mọi người cùng chờ để RUBIKVN.COM trở lại.

ola_bibi
06-02-2010, 05:11 PM

tên miền .com hiện tại đang bị trục trặc nên đã đổi thành RUBIKVN.ORG mọi người cùng chờ để RUBIKVN.COM trở lại.

??? ! rubikvn.com trở lại ??? mất 1 thời gian để đổi và cho mọi người quen với rubikvietnam.com ! sao giờ lai trở lại ???

Anhxtan
06-02-2010, 06:01 PM
??? ! rubikvn.com trở lại ??? mất 1 thời gian để đổi và cho mọi người quen với rubikvietnam.com ! sao giờ lai trở lại ???

Đó là tên miền gốc của 4rum mà, cái nào truyền thống phải cố gắng giữ lại .

1 nguyên nhân nữa, khi search cùng 1 từ khóa, google sẽ ưu tiên cho những kết quả có đuôi là .com trước ===>>> dại gì không lấy >:)

ola_bibi
06-02-2010, 06:54 PM
nghe lí do cũng có lí ! hj ! mà sớm là trở lai ? hok có thời gian chính xác ah` ? cụ thể là khi nào ???