dao tao lai xe day lai xe hoc lai xe thi bang lai xe thang may tai khach tổ chức sự kiện nước khoáng lavie ho ca koi dep nem cao su van thanh Máy bơm hỏa tiễn Galaxy Cung cấp bánh bao giá sỉ công ty in biểu mẫu Bơm trục ngang Dây đồng hồ cá sấu Bộ dụng cụ đóng đai công ty in offset
Hướng dẫn lập tài khoản Paypal để mua rubik qua mạng
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27
    kieuphong's Avatar
    Administrator

Status
    Cảm ơn
    697
    Cảm ơn 3,345 / 458 Bài viết

Hướng dẫn lập tài khoản Paypal để mua rubik qua mạng

Đầu tiên ta cần có một tài khoản visa credit. Mình khuyên các bạn nên dùng thẻ visa debit của ACB vì thủ tục làm thẻ dễ dàng và add paypal rất dễ. Các bạn có thể đến chi nhánh bất kỳ của ngân hàng ACB để làm thẻ. Vào link sau để biết chi nhánh gần nhà nhất:

http://www.acb.com.vn/mangluoi/

Hiện nay các ngân hàng techcombank, BIDV... cũng đã có thẻ visadebit và thủ tục làm thẻ cũng rất đơn giản.

Đến đó khai mấy cái phiếu, ký vài phát, nộp 100k là xong, 1 tuần sau đến nhận thẻ. Lưu ý là khi nhận thẻ nhớ bảo bọn nó mở code cho mình.
    Khi có thẻ rồi ta sẽ lập một tài khoản paypal. Vào trang http://www.paypal.com nhấn sign up. Chọn country là Viet Nam, chọn personal Account. Trong trang Account Sign Up ta khai như sau:

First Name: họ
    Last name: tên
    Address line 1: địa chỉ ghi tiếng Việt ko dấu, phải khai chính xác vì đây sẽ là địa chỉ nhận hàng.
    Address line 2: có thể bỏ trống.
    State/Region: Ha Noi, TP Ho Chi Minh…
    Postal Code: 10000 hoặc 70000
    Email Address: đây là địa chỉ email dùng để đăng nhập paypal.
    Password: mật khẩu đăng nhập paypal.
    Security Question: câu hỏi và câu trả lời dùng khi quên mật khẩu.

Trong trang Add Credit or Debit Card ta khai như sau:
    Card Type: chọn Visa
    Card Number: đánh 16 số in trên thẻ
    Expiration Date: ngày hết hạn, ghi ngay bên dưới mã số thẻ
    Card Verification Number: đánh 3 con số mặt sau thẻ, in ở chỗ màu trắng ấy.

Trong trang Enroll in Paypal’s Expanded Use Program ấn Get Number. Paypal sẽ rút trong tài khoản của mình 1.95$, vào trang acb.com.vn lấy 4 con số giao dịch với paypal, nó có dạng xxxxPAYPAL. Điền 4 con số vào phần Expanded Use Number là tài khoản paypal sẽ đc verified và có thể dùng để mua hàng.

Ta vào trang cube4you.com hoặc 9spuzzles.com để mua rubik. Lưu ý khi thanh toán ở cube4you phải chọn Paypal chứ ko đc chọn Paypal Balance.
    Sau khi thanh toán phải đợi 1-2 ngày thì người bán mới nhận đc tiền, khi đó order status sẽ là Verified [Paid].

pirates00's Avatar
    Super Moderator

Status
    Cảm ơn
    27
    Cảm ơn 493 / 84 Bài viết
    Mình xin nói thêm 1 ít để các bạn không ngỡ ngàng:
    - Ở phần First name thì nên để cả họ và tên lót, ở phần Last name thì để tên vì mình sợ khi các bạn nhận hàng ngoài bưu điện sẽ bị rắc rối vì không đúng tên.
    - Ở phần postal code thì điền như kieuphong nói, chắc các bạn cũng thắc mắc là nên để số nào là đúng nhất, mình xin trả lời là không có số nào đúng cả :shock:, vì VN mình không có số postal code, chỉ điền qua loa vì nó bắt buộc phải điền. Bản thân mình điền số 084 và 70000 thì đồ đều về đến nhà (084 là số trên paypal và 70000 là mình xin đĩa linux trên 1 trang web), và 1 anh mình quen điền 088 hàng cũng về đến nhà. Vì khi nhân viên bưu điện xem thì họ chỉ xem tên nước, vùng và địa chỉ, ở Mỹ do quá rộng lớn nên người ta phải sử dụng postal code để dễ kiếm hơn. Các bạn không nên lo lắng là điền gì hợp lý hơn nhé ink:
    - Khi điền 4 số Expanded Use Number vào thì các bạn nên lưu ý là do một số bạn không tìm được số nên cố tình điền đại vào, và việc này sẽ gây nên hậu quả nghiêm trọng là cái thẻ đó sẽ không đăng kí paypal được nữa (hình như nghe đâu đăng kí vẫn được nhưng phải gửi giấy tờ thanh toán có tên mình trong đó mới được nó gỡ). Các bạn nên thận trọng nhé.

Bây giờ cho em hỏi anh kieuphong 1 chút nhé:
    - Anh nói khi đăng kí xong kêu tụi nó mở code là sao vậy? Tại khi em đăng kí xong cứ mang về là làm được rồi.
    - Anh mua ở cube4you hay 9puzzles? Em mua trên cube4you thì em cũng chọn phần payment method là paypal mà khi vào paypal thanh toán thì nó báo lỗi như sau: "This payment cannot be funded with a credit card at this time".

kieuphong's Avatar
    Administrator

Status
    Cảm ơn
    697
    Ah hình như mang thẻ về sau 2 ngày là nó tự động mở code cho mình, còn anh vừa mang thẻ về là add paypal ngay nhưng mà ko đc, gọi điện hỏi thì nó bảo chưa mở code hình như là nó quên. Mình cứ nhắc cho nó an toàn.
    Anh chưa mua ở đâu cả vì bây giờ bọn nó đang nghỉ tết, a chỉ xem phần hướng dẫn của nó rồi viết lại thôi. Em mua rồi thì hướng dẫn kỹ hơn phần mua trên 9spuzzles đi, mình lấy hàng ở đâu? theo dõi hàng về thế nào? Trước tết anh cũng mua trên cube4you thấy Paypal balance nó nofee nên sướng chọn vào, kết quả là bị nó từ chối, mấy hôm sau mới nhận lại đc tiền, mất gần 30k.

Phong Vân's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn 3 / 1 Bài viết
    Cho mình hỏi cái, lần trước nạp tiền vào card thì ok, mua xong 3 lần hết tiền, mình nạp tiếp vào cái ACB Visa Debit thì đợi đến cả tuần vẫn không thấy cập nhật số dư khả dụng (tuy số dư có tăng nhưng khả dụng thì null). Bây giờ update cái available balance đấy như thế nào vậy? Ai biết ko?

kieuphong's Avatar
    Administrator

Status
    Cảm ơn
    697
    Cái số sư khả dụng ấy nó ko quan trọng đâu, bọn ngân hàng nó cập nhật chậm lắm, mình cứ có đủ tiền trong tài khoản là mua ngon lành.
    Cái balance của paypal mình ko tăng lên đc đâu vì đó là tiền trong tài khoản của paypal (khác với tiền trong credit card), mình ko thể nạp tiền vào tài khoản paypal đc.

nhatduy123's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn 3 / 1 Bài viết

chào m?i ng??i, mình m?i tham gia di?n ?àn

Hi phong, phong có cách nào mua dùm mình cục Rubik không, nick yahoo của mình nè: mdxtommy. khi nào bạn rãnh thì lên yahoo nha, mình có nhiều chuyện muốn trao đổi thêm với bạn, mình ở quận 10, hồ chí minh, rất vui khi làm quen với bạn, thanks

Toàn.DC's Avatar
    Super Moderator

Status
    Cảm ơn
    127
    Cảm ơn 1,887 / 213 Bài viết
    Cám ơn về bài hướng dẫn,rất chi tiết,rõ ràng

ledothien's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn 4 / 1 Bài viết

Re: Hướng dẫn mua rubik qua mạng

353 LÔ G CHUNG CƯ NGÔ GIA TỰ;Q10;HCM
    YAHOO:ldthien2001
    09.348.11.348
    có hàng về cho mình đặt gạch 1 cục nha anh kieuphong
    nếu dc ,cãm ơn anh nhieu lắm

kieuphong's Avatar
    Administrator

Status
    Cảm ơn
    697
    Hix hiện giờ anh ko đặt hàng nữa, có lẽ phải đợi ít lâu nữa a mới đặt tiếp.

kieuphong's Avatar
    Administrator

Status
    Cảm ơn
    697

Re: Hướng dẫn mua rubik qua mạng

Ôi giời ơi là giời, bọn ACB khốn nạn quá, bọn nó vừa ra thông báo tính phí chênh lệch tỷ giá là 12% số tiền giao dịch, có nghĩa là nếu mình mua hàng trị giá 100$ thì phải mất thêm 12$ cho bọn nó. Kiểu này khéo phải làm thẻ visa của ngân hàng khác mất thôi.

Thông tin về chủ đề này