dao tao lai xe day lai xe hoc lai xe thi bang lai xe thang may tai khach tổ chức sự kiện nước khoáng lavie ho ca koi dep nem cao su van thanh Máy bơm hỏa tiễn Galaxy Cung cấp bánh bao giá sỉ công ty in biểu mẫu Bơm trục ngang Dây đồng hồ cá sấu Bộ dụng cụ đóng đai công ty in offset
[danghoang]Slice cube và Axis cube
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    danghoang's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    119
    Cảm ơn 44 / 11 Bài viết

[danghoang]Slice cube và Axis cube

clear data .
    ave 333:22s
    Y! danghoang144

Yu-Gi-Oh's Avatar
    Professor's Cube

Status
    Cảm ơn
    121
    Cảm ơn 169 / 86 Bài viết

RE: [danghoang]Slice cube và Axis cube

mình cũng ko phải là dân chuyên mod...mặc dù cái này có hơi bị méo mó thiệt nhưng mình nghĩ mod lần đầu tiên zậy là dc rồi

Sm0k3's Avatar
    Rubik's Cube

Status
    Cảm ơn
    37
    Cảm ơn 76 / 36 Bài viết

Bạn phủ đòn thế kia thì ai mà dám nhận xét trung thực. Nếu bạn thấy vất vả và tự ái thì tốt nhất là nên tự sướng 1 mình. Chả lẽ xấu quá bắt người ta nói là cũng được à.

ga fi tiu's Avatar
    Super Moderator

Status
    Cảm ơn
    411
    Cảm ơn 2,737 / 408 Bài viết

@smoke: thay vì xấu chúng ta có thể thay bằng từ chưa đẹp mà không phải ai sinh ra cũng đều có tài năng và sự khéo tay như nhau, nói thật mình tuy chế cube đã hơn 1 năm nhưng kĩ thuật thì mình cũng còn phải học hỏi nhiều ở dylan46 hay honamhai, việc bạn danghoang đổ công sức ra làm để rồi bị nói này nói nọ nên sinh nóng nảy là điều dễ hiểu.
    @danghoang: mình nhận thấy bạn nhận biết cách làm các loại cube rất giỏi, nhưng về kĩ thuật thì rõ ràng là chưa cao, hi vọng bạn sẽ ngày càng tiến bộ, dù ai nói ngã nói nghiêng, lòng ta thầm nhủ:" mày làm đc ko??!!"

Kevin Nguyen's Avatar
    Friends of RubikVN

Status
    Cảm ơn
    39
    Cảm ơn 456 / 147 Bài viết

uhm, mình chưa bao giờ bị nói như thế nhưng bị người khác nói như thế trong khi chúng nó không biết làm thì cũng tức thiệt

@danghoang: ông làm cục slice cũng được áh, bữa anh honamhai chỉ cưa mà nhìn cái hình nhỏ quá nên không thấy => không làm nữa. bữa nào ông vẽ lại cái hình cho tui coi thử xem, to to lên nhé

dylan_46's Avatar
    Rubik's Cube

Status
    Cảm ơn
    59
    Cảm ơn 525 / 47 Bài viết

theo mình muốn làm đẹp thì bạn nên chịu khó làm kĩ một chút, chịu khó ngồi tỉ mỉ với nó, bạn làm cube lạ ổn đấy, nhưng mà chịu khó trâu bò ngồi tút cho em nó kĩ lại một chút
    con axis hình dáng nó vậy là tốt rồi, bạn chịu khó dũa kĩ lại và mua mát tít trét lại những chỗ lõm là ok

rubikkute08's Avatar
    Rubik's Cube

Status
    Cảm ơn
    67
    Cảm ơn 129 / 23 Bài viết

cục Axis đầu tiên mình làm cg~ giống giống vậy , bạn làm cg~ khá ổn đó. mình cg~ nghĩ như dylan, bạn nên làm kỹ thêm một chút nữa là good rồi. chúc bạn thành công ở nhưng cục sau

maiduylinh's Avatar
    Rubik's Revenge

Status
    Cảm ơn
    147
    Cảm ơn 86 / 65 Bài viết

em có ý kiến như thế này ạ có thể là anh biết rồi nhưng ko để ý hoặc là anh ko biết là khi mà anh gắn nhựa vào ý ạ thì em thấy anh nên dùng 1 cái thước rồi để vuông góc với cái phần cắt rồi thì nó sẽ thẳng hơn anh ạ vì em thấy nó hở nhiều quá vì không thẳng nên thế đấy anh ạ hì hì hì hì hì hì hì hì và cái thứ hai là để cái cục tự làm của anh có cái stiker đẹp hơn thì anh nên dán thêm cái tấm chống xước lên trên tấm decan thì sẽ đẹp hơn đấy anh ạ hì hì hì

heomoi's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    76
    Cảm ơn 19 / 4 Bài viết

cái slice thì minh chưa làm nên miễn bình luận
    nhưng còn axis thì minh thấy chưa ổn lắm đâu
    - tốt nhất là không nên sơn (hoặc cố gắng hạn chế vì sơn xong cube chỉ để ngắm mà thôi ).
    - bạn cần chú ý đến độ đồng đều của các cubies trong cùng một mặt (tức là đắp thêm cho nó phẳng chứ nhìn lồi lõm thì không hay ).
    - nếu có thể thì bạn nên đầu tư luôn cái cưa tay 25k (có bán ở chỗ bạn mua cái cưa 2k lun )để cưa cắt cho nó dễ.
    thế thôi! để cục sau góp ý tiếp!
    nhưng mà cục slice thế là tạm ổn rồi đấy!!!(tui chua lam dc)

programmer_94's Avatar
    Friends of RubikVN

Status
    Cảm ơn
    172
    Cảm ơn 442 / 254 Bài viết

chậc chậc tay nghề của anh hoàng ngày càng cao. Em thấy anh cứ hybrid speedcuber và puzzle builder thế này mà hóa hay. Chắc em sẽ nối nghiệp anh.
    Về phần nhận xét thì con Axis cân nhưng ko đẹp , con slice thì hơi cân nhưng cũng ko đẹp
    Nói chung tay nghề anh ko cao nhưng hàng anh làm toàn hàng độc.

p/s: Khi làm sticker anh nên bo tròn cái góc nhìn cho nó dễ chịu, ngoài ra phải scramble vài phát cho mọi người chiêm ngưỡng chứ cứ chụp cube ko thì topic vẫn chưa ấn tượng lăm

Thông tin về chủ đề này