dao tao lai xe day lai xe hoc lai xe thi bang lai xe thang may tai khach tổ chức sự kiện nước khoáng lavie ho ca koi dep nem cao su van thanh Máy bơm hỏa tiễn Galaxy Cung cấp bánh bao giá sỉ công ty in biểu mẫu Bơm trục ngang Dây đồng hồ cá sấu Bộ dụng cụ đóng đai công ty in offset
bump cube đầu tay của ngogiuoc đây
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    ngogiuoc's Avatar
    Administrator

Status
    Cảm ơn
    87
    Cảm ơn 765 / 75 Bài viết

bump cube đầu tay của ngogiuoc đây

Chả là thấy bump cube cùa PLP70 thấy thích quá, mà con này chủ yéu là khối chử nhật, chắc cũng để nên quyết tâm èy này làm cho song hehe.V:-V
    Con này làm từ cube 34k nguyên bản, do không có mika nên ngogiuoc dùng tạm 2 cái nắp thùng sơn đề cắt, tuy ban đầu nhìn không sạch nhưng mà chà giấy nhám vài lần thì cũng okie. Cái này giá khá rẻ, 4k, ai khéo miệng thì có thể xin người ta được
    lúc đầu mua chai keo con voi, về nhà phát hiện chai keo gần hết date, dung dịch keo đã cô đặc như hồ dán. định quay lại mắng cho một trần, nhưng hix trưa nắng lười quá, xuống cạnh nhà mua lọ nhỏ và dán đại luôn, tò mò lấy chai gần hết date trét vào, không ngờ rằng dung dịch đó làm dính chắc hơn bình thường, phải nói là rất chắc, dù rắng lâu khô. Cụ thể là làm như sau, đầu tiên dùng keo con voi lỏng bình thường dán cố định, sau khoảng 10 giây trét keo đặc kia vào khớp dính và đợi nó khô trong khoàng 6h, và nó sẽ cứng ngắc, tháo cube ra dễ dàng như chưa hề cưa vậy.
    Tổng chi phí như sau: cube 3x3 34k + 2 tờ giấy nhám 4k+ keo 14k nhưng dùng hết khoáng 1/4 tức là khoảng 4k+ nhựa 2 miếng 8k, dụng cụ dao kéo có sẵn = 59k
    kết quả, nói chung là quay được + 2 vai đau nhức và 1 tay bị bầm, do dùng kéo cắt nhựa luôn chứ kô cưa ẹk ẹk
    làm song tự nhiên thấy nó giống bài bố cục tạo hình năm 2, quyết định không bịt kín cubies mà đề cho chỗ trống chỗ đặc, theo nguyên lý đặc rỗng trong bố cục ấy mà :!: nổi hứng bắn cho em nó một chút xanh lá nhưng mà :?: :oops: :oops: chắc mai mốt phải chà lại cho trắng.
    con này mình kô dán 6 màu mà chỉ đề 1 màu thôi, khi đó chơi sẽ khó quan sát hơn, vì mình sẽ nhận biết dựa vào hình khối chứ không vào màu sắc như 3x3, như thế mới tạo ra đặc điểm riêng của bump

kieuphong's Avatar
    Administrator

Status
    Cảm ơn
    697
    Cảm ơn 3,345 / 458 Bài viết

Re: bump cube đầu tay của ngogiuoc đây

Nhìn hay đấy, thò ra thụt vào ghê hồn luôn, nhưng mà thấy làm mất công quá.

maiduylinh's Avatar
    Rubik's Revenge

Status
    Cảm ơn
    147
    Cảm ơn 86 / 65 Bài viết

ai dà dà anh ngonguoc nhà ta nhìu chất xám wóa ta khi nào có cái j mới thì chỉ cho anh em mới (anh dạy em post ảnh đê anh ui)ah mấy bác nào mún mua 1 cái rubik ngon thì bảo em em mới có đợt hàng mới 50k chất lượng=con 180 made in...(ko bit) em ko có tài khoản ngân hàng nên ai ở HN thì add nick nè vào(linh_loi_khoan_coc_nhoi) số lượng có hạn thui mua nhanh kẻo hết đó hiện tại bi giờ chỉ còn 30 mấy con nửa thui :shock: :shock: :shock: :shock: V:-V V:-V V:-V :shock: :shock: V:-V :shock: V:-V :shock:

jackblk's Avatar
    V-Cube 6

Status
    Cảm ơn
    576
    Cảm ơn 776 / 224 Bài viết

Oh kinh, mà sao thò thụt thế

PS: Sao bữa em ra Copmac Lý Thường Kiệt ko có rubik 34k nhẩy, hỏi thèng nhân viên nó nói rubik là gì hả? :evil:

maiduylinh's Avatar
    Rubik's Revenge

Status
    Cảm ơn
    147
    Cảm ơn 86 / 65 Bài viết

trùi ui quái dị :?: :?: :?: :?: :?: (nhưng rất đẹp) anh cố gắng làm những con quái dị như thế để làm cho forum của ta phong phú hơn nha :neutral: :neutral: :neutral:

ga fi tiu's Avatar
    Super Moderator

Status
    Cảm ơn
    411
    Cảm ơn 2,737 / 408 Bài viết

đề nghị cảnh cáo maiduylinh....ko những buôn bán sai chỗ mà còn spam nhảm tùm lum

rubikvn's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn 0 / 0 Bài viết

chà con này đơn giản wa' ta :neutral: . maiduylinh mới mua dc con China xin giá rẻ nó vui wa' phát **** lun thế là gặp ai là quảng bá sản phẩm lun ko thương tiếc :idea: :idea:

Duckling's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    7
    Cảm ơn 20 / 3 Bài viết

RE: bump cube đầu tay của ngogiuoc đây

Ngộ thiệt , nhưng sao anh ngogiuoc không làm bằng rubik tàu 10k cho đỡ phí .

Silv3r's Avatar
    Pocket Cube

Status
    Cảm ơn
    60
    Cảm ơn 134 / 33 Bài viết

Anh ngogiuoc có thể post cách cắt khối rubik và miếng nhựa cho tụi em tham khảo được ko ạ,em cũng đang muốn làm 1 con bump cube
    y!m : quicksilv3r_2006@yahoo.com ( Pm trước ko add vì list mình gần full rồi )

Mỗi lần online- Một lần click quảng cáo cho forum và để trong 5 phút
    Vì một tương lai Rubikvn tốt đẹp hơn!

maiduylinh's Avatar
    Rubik's Revenge

Status
    Cảm ơn
    147
    Cảm ơn 86 / 65 Bài viết

trời ơi mua con 10k hay bị gãy lắm mà chơi được 1 tuần là nó pop ra với cả nó gãy ngayD

Thông tin về chủ đề này