dao tao lai xe day lai xe hoc lai xe thi bang lai xe thang may tai khach tổ chức sự kiện nước khoáng lavie ho ca koi dep nem cao su van thanh Máy bơm hỏa tiễn Galaxy Cung cấp bánh bao giá sỉ công ty in biểu mẫu Bơm trục ngang Dây đồng hồ cá sấu Bộ dụng cụ đóng đai công ty in offset
Cần giúp về BLD
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Cần giúp về BLD

Hybrid View

hahanhata123's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    12
    Cảm ơn 20 / 5 Bài viết

Cần giúp về BLD

Tình hình là em đang định học BLD, em muốn hỏi mọi người học theo phương pháp nào là đơn giản nhất , dễ hiểu nhất ạ.Em không cần nhanh chỉ cần dễ hiểu là đơn giản là được. Nếu ít công thức thì càng tốt. Mong mọi người tư vấn giúp em

kidrock2007's Avatar
    Professor's Cube

Status
    Cảm ơn
    3,035
    Cảm ơn 434 / 147 Bài viết

RE: Cần giúp về BLD

3op .............................

kaka_bs's Avatar
    V-Cube 7

Status
    Cảm ơn
    783
    Cảm ơn 1,336 / 589 Bài viết

Nếu bạn đã học qua CFOP thì 3OP là thích hợp nhất vì để học nó thì nếu bạn nhanh hiểu thì ko quá 1 ngày là học được,ko cần học thêm CT,cái quan trọng là bạn có đủ kiên nhẫn để học ko thôi,link đây,chúc bạn thành công

NgQuangTrung's Avatar
    Pocket Cube

Status
    Cảm ơn
    3
    Cảm ơn 223 / 33 Bài viết

Mình thì lại thấy Old Pochmann mới là phương pháp dễ hiểu nhất:
    Ưu điểm: không bị giới hạn trong các bước thiết lập, chỉ cần dùng PLL chữ T và Y để giải..., quan trọng hơn là phương pháp này buộc phải nhớ theo sticker nên về sau bạn có thể dễ dàng chuyển sang M2 hay TuRBo rồi đến BH...
    Nhược điểm: chỉ có thể giải được 1 cạnh hay 1 góc trong 1 lần dùng công thức nên có thể lâu hơn 3op...

Nếu muốn biết thêm về pp này bạn có thể vào đây: http://www.speedsolving.com/forum/showthread.php?34298-How-to-solve-a-Rubik-s-Cube-BLD-Progression
    chỉ có hướng dẫn tiếng anh thôi, nhưng cũng không khó hiểu lắm, chúc may mắn

phuchaodz's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    14
    Cảm ơn 6 / 6 Bài viết

3OP là đơn giản nhất đối với mình, chỉ cần nhớ PLL: U,A,H,Z,N,Y,R,J,T,The Rest... OLL thì 4-5 cái. Nhưng mình giải thành công thì ít lắm, hơn ba tháng rồi chỉ mới thành công dc 4 lần, còn lại thì còn 2-3 cubies chưa xong. Chẳng qua mình là phải nhớ đến 4 dãy số, bị giới hạn nhiều dẫn đến thiết lập sai hay thiết lập dài quá nên quên, Có khi còn làm lộn PLL A,U xuôi với A,U ngược nữa. Mỗi lần giải dc Full là mừng hết lớn

Thông tin về chủ đề này