dao tao lai xe day lai xe hoc lai xe thi bang lai xe thang may tai khach tổ chức sự kiện nước khoáng lavie ho ca koi dep nem cao su van thanh Máy bơm hỏa tiễn Galaxy Cung cấp bánh bao giá sỉ công ty in biểu mẫu Bơm trục ngang Dây đồng hồ cá sấu Bộ dụng cụ đóng đai công ty in offset
Vấn đề về BLD
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Vấn đề về BLD

hahanhata123's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    12
    Cảm ơn 20 / 5 Bài viết

Arrow Vấn đề về BLD

Tình hình là em đã đọc bài hướng dẫn của anh Nghĩa và sau 3 ngày nghiên cứu thì em đã hiểu tạm về BLD(cạnh).Em còn 2 thắc mắc vẫn chưa hiểu lắm:
    1)Về phần góc, ai có thể hướng dẫn em chi tiết hơn tại phần lật góc(Hoặc có cách nào khác mà dễ hơn thì post giúp em)
    2)Ai có thể chỉ em 1 cách nhớ nào dễ nhất được không ạ(Đọc mấy bài hướng dẫn cách nhớ kia thì em vẫn còn hơi ''xương'', ko hiểu rõ lắm)
    --Vì là mem mới học BLD mong các bác thông cảm chứ nhớ theo kiểu số kia chắc em vỡ óc ra mất. Nhớ cạnh đã đủ mệt rồi.
    --Đã giúp thì các bác giúp cho trót, các bác nếu giúp em thì post bài hướng dẫn tiếng việt nhá chứ tiếng anh thì em pó tay(Tiếng anh gà lắm)
    Tks các pác nhìu nhìu

kuroshi's Avatar
    Pocket Cube

Status
    Cảm ơn
    3
    Cảm ơn 18 / 10 Bài viết

RE: Vấn đề về BLD

về phần góc....trình độ của bạn khoảng 1min thì chắc là chơi công thức cơ bản đúng không..thì lật góc trong BLD giống y phần lật góc trong công thức cơ bản thôi..chỉ cần học thêm 1 công thức lật góc 1 và 7.
    cách nhớ thì người ta thường nhớ bằng số...
    Trong 4rum thì bài hướng dẫn BLD của anh Nghĩa admin đó.............

KissesHacker's Avatar
    Rubik's Cube

Status
    Cảm ơn
    82
    Cảm ơn 107 / 58 Bài viết

Cho mình hỏi cái phần hoán vị cạnh và hoán vị góc ấy, có được dùng set-up move là x y z không?

@ Chủ thớt: tập speed 3x3x3 = CFOP đi bạn, rồi hẵng tập BLD, nhất là nếu không biết PLL thì khổ phần hoán vị lắm

Left_arm_95's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn 3 / 3 Bài viết

BLD mình học cũng mấy tháng r mà chưa 1 lần mở mắt là xong rubik [hr]

kaka_bs's Avatar
    V-Cube 7

Status
    Cảm ơn
    783
    Cảm ơn 1,336 / 589 Bài viết

Trích dẫn Gửi bởi KissesHacker
    Cho mình hỏi cái phần hoán vị cạnh và hoán vị góc ấy, có được dùng set-up move là x y z không?

@ Chủ thớt: tập speed 3x3x3 = CFOP đi bạn, rồi hẵng tập BLD, nhất là nếu không biết PLL thì khổ phần hoán vị lắm
    khi xyz thì giới hạn cũng thay đổi,phải chú ý,nếu chưa quen ko nên dùng xyz[hr]
    Trích dẫn Gửi bởi hahanhata123
    Tình hình là em đã đọc bài hướng dẫn của anh Nghĩa và sau 3 ngày nghiên cứu thì em đã hiểu tạm về BLD(cạnh).Em còn 2 thắc mắc vẫn chưa hiểu lắm:
    1)Về phần góc, ai có thể hướng dẫn em chi tiết hơn tại phần lật góc(Hoặc có cách nào khác mà dễ hơn thì post giúp em)
    2)Ai có thể chỉ em 1 cách nhớ nào dễ nhất được không ạ(Đọc mấy bài hướng dẫn cách nhớ kia thì em vẫn còn hơi ''xương'', ko hiểu rõ lắm)
    --Vì là mem mới học BLD mong các bác thông cảm chứ nhớ theo kiểu số kia chắc em vỡ óc ra mất. Nhớ cạnh đã đủ mệt rồi.
    --Đã giúp thì các bác giúp cho trót, các bác nếu giúp em thì post bài hướng dẫn tiếng việt nhá chứ tiếng anh thì em pó tay(Tiếng anh gà lắm)
    Tks các pác nhìu nhìu
    theo mình nghĩ lật góc như thế là dễ nhất rồi đấy bạn ạ,còn ko muốn lật góc có thể học theo freestyle
    cách nhớ thì có một cách đó là theo câu chuyện,bạn tự đặt kí hiệu cho mỗi viên về hành động,nhân vật,địa điểm,khi nhớ sẽ thành 1 câu chuyện

hahanhata123's Avatar
    Nhập Môn

Status
    Cảm ơn
    12
    Cảm ơn 20 / 5 Bài viết

Mình đã học CFOP rồi bạn ạ, PLL thì được 11 cT vậy là được chua bạn.

kaka_bs's Avatar
    V-Cube 7

Status
    Cảm ơn
    783
    Cảm ơn 1,336 / 589 Bài viết

Trích dẫn Gửi bởi hahanhata123

Mình đã học CFOP rồi bạn ạ, PLL thì được 11 cT vậy là được chua bạn.
    PLL chỉ cần vài cái cơ bản như U,A,Z,H,T là đủ dùng cho BLD rùi(lâu lâu mới cần một số PLL khác,chủ yếu là dùng những cái trên)

Thông tin về chủ đề này