MAXA kiến trúc MAXA kiến trúc MAXA kiến trúc
Nơi Hỏi-Đáp về phần cứng!
Trang 1 của 65 1231151 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 644
    jackblk's Avatar
    V-Cube 6

Status
    Cảm ơn
    576
    Cảm ơn 776 / 224 Bài viết

Arrow Nơi Hỏi-Đáp về phần cứng!

Mình thấy có khá nhiều topic mở ra chỉ để hỏi những việc mà các bạn khác đã hỏi rất nhiều, tiện đây mình sẽ lập topic này, bạn nào có nhu cầu cần giải đáp có thể đặt câu hỏi.

Các member sẽ cùng trao đổi kinh nghiệm thông qua topic này, các SMOD hoặc ADMIN, MOD sẽ trả lời trực tiếp bằng cách Edit hoặc trả lời thông thường.

Mình mong các bạn sẽ đúc kết được thật nhiều kinh nghiệm về phần cứng cho riêng mình, và còn chia sẻ cho người khác.

haily's Avatar
    V-Cube 6

Status
    Cảm ơn
    327
    Cảm ơn 580 / 254 Bài viết

RE: Nơi Hỏi-Đáp về phần cứng!

DIY đọc là đê-y hả , hay sao
    viết thêm

1324's Avatar
    Pocket Cube

Status
    Cảm ơn
    5
    Cảm ơn 101 / 27 Bài viết

Trích dẫn Gửi bởi haily
    DIY đọc là đê-y hả , hay sao
    viết thêm
    Đọc y như tiếng Anh thôi, Đi - Ai - Oai

duykhoi1996's Avatar
    Pocket Cube

Status
    Cảm ơn
    76
    Cảm ơn 112 / 45 Bài viết

Nếu có rubik's DIY, ori DIY,core c4y và rubik's ori DIY thì làm hyrbid như thế nào là number one thế giới về chống kẹt, pop, bền, cut corner và speed nhỉ???

leokey's Avatar
    Moderator

Status
    Cảm ơn
    212
    Cảm ơn 576 / 292 Bài viết

F2 mình mới mua thấy nó lỏng lỏng nhưng quay thì rất khó pop,vậy có cần cho chặt ốc lại ko nhỉ,mà sao cái ốc nó to bự quá

Bạn chỉnh ốc sao cho vừa tay là được, cho cảm giác trơn và dễ chịu với bạn nhất

Devilbringger's Avatar
    Moderator

Status
    Cảm ơn
    125
    Cảm ơn 1,678 / 367 Bài viết

thật ra mỗi cube đều có ưu và khuyết điểm riêng, có một số điểm đặc biệt còn có tính tương đối nữa, ví dụ như cube New A3 hoặc A5 có trọng lượng siêu nhẹ, có thể nhìu ng` thix, nhưng đối với 1 số người thì cho rằng như vậy khó kiểm soát, ko chắc tay....
    nói chung hiện nay ko có cube nào hoàn hảo cả, nên vì thế ng` ta phải Hybrid, đổi core con này, đắp vào center con kia, thêm edge của con nọ....
    nói bạn bit lun, kỷ lục 7.08s của Erik Akkersdijk là dùng hybrid cubies của DIY type B , loại cube tệ nhất, hay pop nhất, hay kẹt nhất, với core của Rubiks DIY, cũng thuộc hàng tệ nhất, dễ tuôn ốc, siết chặt thì kẹt, nới lỏng thì pop <- tin nổi ko nào

leokey's Avatar
    Moderator

Status
    Cảm ơn
    212
    Cảm ơn 576 / 292 Bài viết

Trích dẫn Gửi bởi Devilbringger
    thật ra mỗi cube đều có ưu và khuyết điểm riêng, có một số điểm đặc biệt còn có tính tương đối nữa, ví dụ như cube New A3 hoặc A5 có trọng lượng siêu nhẹ, có thể nhìu ng` thix, nhưng đối với 1 số người thì cho rằng như vậy khó kiểm soát, ko chắc tay....
    nói chung hiện nay ko có cube nào hoàn hảo cả, nên vì thế ng` ta phải Hybrid, đổi core con này, đắp vào center con kia, thêm edge của con nọ....
    nói bạn bit lun, kỷ lục 7.08s của Erik Akkersdijk là dùng hybrid cubies của DIY type B , loại cube tệ nhất, hay pop nhất, hay kẹt nhất, với core của Rubiks DIY, cũng thuộc hàng tệ nhất, dễ tuôn ốc, siết chặt thì kẹt, nới lỏng thì pop <- tin nổi ko nào
    hì tại người ta đạt trình độ siu đẳng ùi,nhưng nói chung cái cube của mình thế là ngon,nhưng có đìu y như bạn nói,nó nhẹ quá cầm ko chắc tay bay lung tung

KissesHacker's Avatar
    Rubik's Cube

Status
    Cảm ơn
    82
    Cảm ơn 107 / 58 Bài viết

Cho mình hỏi silicone tại sao sau khi phun phải để ngoài trời 1 lúc khá lâu mới lắp vào? Như vậy khì nó khô hết òy còn gì? Nếu dùng chai Release agent 30k thì có cần làm thế ko? Vì mình dùng chai 30k này, phun xong lắp vào luôn thì thấy cũng khá good

JohnnyTran1992's Avatar
    Rubik's Cube

Status
    Cảm ơn
    37
    Cảm ơn 117 / 38 Bài viết

Trích dẫn Gửi bởi KissesHacker
    Cho mình hỏi silicone tại sao sau khi phun phải để ngoài trời 1 lúc khá lâu mới lắp vào? Như vậy khì nó khô hết òy còn gì? Nếu dùng chai Release agent 30k thì có cần làm thế ko? Vì mình dùng chai 30k này, phun xong lắp vào luôn thì thấy cũng khá good
    đâu có ai bắt buộc phải để ngoài trời sau khi xịt đâu bạn , bằng chứng bạn vẫn có thể xịt vào cube bằng một ống nhỏ và chơi ngay thôi . Để ngoài trời chủ yếu để silicon đặc lại một chút , khi lắp vào sẽ ko chảy ra ngoài làm nhờn tay lúc quay , và cũng để giữ độ trơn dc lâu !

anhdahisinh's Avatar
    Friends of RubikVN

Status
    Cảm ơn
    67
    Cảm ơn 234 / 108 Bài viết

Trích dẫn Gửi bởi Johnnytran1992
    Trích dẫn Gửi bởi KissesHacker
    đâu có ai bắt buộc phải để ngoài trời sau khi xịt đâu bạn , bằng chứng bạn vẫn có thể xịt vào cube bằng một ống nhỏ và chơi ngay thôi . Để ngoài trời chủ yếu để silicon đặc lại một chút , khi lắp vào sẽ ko chảy ra ngoài làm nhờn tay lúc quay , và cũng để giữ độ trơn dc lâu !
    Theo lời dịch của Tomy : Sau khi xịt silicon, để im cube trong 2 phút để cồn bay hơi rồi mới xoay. Nếu k sẽ hại đến cube( Cái này chắc về lâu dài). Mình thì vẫn xịt xong xoay luôn

Thông tin về chủ đề này